Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

ดิน ADA เอาไปปลูกกระบองเพชร หรือ ต้นบกได้ไหม

(1/1)

Sankac126:
สอบถามหน่อยสิครับ พอดีมีดิน ada เหลืออยู่นิดหน่อย +หินพัมมิสด้วย

ถ้าผมเอาไปปลุกกระบองเพชร มันจะได้ไหมครับ พอดีขี้เกียดซื้อดินเพิ่ม มีใครเคยลองไหม 555

ขอบคุณครับ

RizeTH:
ผมเคยเอาดิน Black Earth เก่าๆ ไปเทใส่กระถางต้นไม้บกก็เติบโตปกตินะครับ
ส่วนหินพัมมิสก็เคยเอาไปถมๆ ปนๆ ต้นไม้ก็ปกติดีครับ

Longhairguy:
ใช้ได้ครับ แต่ให้ดีก็ผสมพัมมิสลงไปให้มันร่วนเข้าไว้

ปล. ผมปลูก haworthia

Sankac126:

--- อ้างจาก: Longhairguy ที่ 19/01/2560 [09:57:27] ---ใช้ได้ครับ แต่ให้ดีก็ผสมพัมมิสลงไปให้มันร่วนเข้าไว้

ปล. ผมปลูก haworthia

--- End quote ---

*0* ผมก็สนต้นนี้เหมือนกันครับ ลองซื้อแบบถูกๆมาลองเลี้ยงดูก่อน กลัวเลี้ยงไม่รอด 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version