Talks > อุปกรณ์ตู้ปลาและ DIY

ขอสอบถามวิธีปรับการไหลนํ้ากรองแขวนครับ

<< < (2/2)

tea1142:
อัพเดทครับสรุปแล้วก็ใช้ฟิวเจอบอร์ดมาตัดให้พอดีช่องลแล้วเสียบแนวตั้งคั้นไว้คิดว่าอยากให้นํ้ามันมุดไหลไปใต้ฟิวเจอบอดแทนเผื่อการไหลนํ้ามันจะได้ทั่วๆเซรามิคบอลหน่อยไม่รู้มันไหลจริงไหมนะแต่ก็พอเห็นระดับนํ้าที่ไม่เท่ากันอยู่ [mad01] ตั้งมาห้าวันน่าจะยังไม่เห็นผลอะไรคิดว่าซักอาทิตย์หน้าจะหาปลามาลงซักนิด

ปล.ทำไมใบต้นอนูเบียสผมมันเป็นงี้ล่ะตอนแรกก็เป็นใบเดียวต้นเดียว แต่เหมือนมันลามไปอีกต้นและใบอื่นเลยอ่ะ [cry01]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version