วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:54:03]

แนะนำปลาว่ายเป็นฝูงหน่อยครับ

ได้ตู้48นิ้วมา จะจัดแนวขอนไม้ใหญ่ๆกลางตู้กับอนูเบียส อยากได้ปลาที่ว่ายเป็นฝูงทีละเยอะๆ แบบดูเพลินๆดูแลง่ายๆ มองๆดูเป็นปลาแนวแม่น้ำ พวกปลาบนตู้ กลางตู้ ล่างตู้ ปลาเทศบาล แต่ไม่รู้จะเอาปลาไรแลดูไม่เห็นมีปลาอะไรว่ายเป็นฝูงเลย มองๆดูตอนนี้ก็เสือตอ แนะนำทีครับ ขอบคุณคับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
คาดินัลไงครับ แต่เสือตอกินมันสบายนะ
ซิวข้างขวานก็ดีนะครับ
นีออน
ซิวข้างขวาน
ซิวเพชรน้อย
ซิวกาแลคซี่
ราคาไม่แพงมากครับหาง่ายกินง่าย
คาดินัลไงครับ แต่เสือตอกินมันสบายนะ

งั้นตัดเสือตอไปเลยแอบไปดูราคามาแรงเอาเรื่อง
นีออน
ซิวข้างขวาน
ซิวเพชรน้อย
ซิวกาแลคซี่
ราคาไม่แพงมากครับหาง่ายกินง่าย

ที่กล่าวมานี่มันว่านเป็นฝูงใหมครับ ต้องใส่อัตราฝูงละกี่ตัวดีถึงจะสวยแมตกับตู้48 เอาแบบให้แม่บ้านร้องว๊าวเลย พอดีผมไม่ได้ใสาพวกดินด้วยจะมำตู้แนวโล่งๆ กลัวมันจะโหว๋เหว๋ไปปลามันตัวเล็กเล็ก
ซิวข้างขวานก็ดีนะครับ

กพลังหาปลาที่ขนาดใหญ่หน่อยอ่ะครับ จะได้แมตกับตู้ ผมไม่ได้เลี้ยงแบบฟูลไม้น้ำ จะเอาใส่ที่บางๆเน้นดูแลง่ายมากกว่า
กพลังหาปลาที่ขนาดใหญ่หน่อยอ่ะครับ จะได้แมตกับตู้ ผมไม่ได้เลี้ยงแบบฟูลไม้น้ำ จะเอาใส่ที่บางๆเน้นดูแลง่ายมากกว่า

ตะเพียนหน้าแดง
หรือ
ฝูงเเทวดา มั้ยครับ  [smile01]
ตะเพียนหน้าแดง
หรือ
ฝูงเเทวดา มั้ยครับ  [smile01]

ตอนนี้เลือกๆไว้ก็มีเทวดากับสุมาตราครับ ไม่รู้จะอยู่รวมกันได้เปล่า

ซิวขวาน นี่แน่นอนครับ ประมาณใครนำข้าตาม ผมลง ตู้ 60 นิ้ว 72 ตัว ดูเพลินเลย เกาะกลุ่มกันดีมาก นอนยันเลยครับ [gurock01]

ตอนนี้เลือกๆไว้ก็มีเทวดากับสุมาตราครับ ไม่รู้จะอยู่รวมกันได้เปล่า

สุมาตรากับเทวดาอยู่รวมได้ครับ ผมเคยเลี้ยงอยู่สวยดีเลย