วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:43:10]

ขอไอเดียเพิ่มเติม จัดเลเอาท์ ตู้ 24"

มาถึงจุดนี้แล้ว... มัน "ตัน" คัฟ มันควรเพิ่มอะไรต่อ
หรือ แค่นี้ดีแล้ว

(ความคิดผมว่ามันก็สวยดี
แต่อีกฝั่งของตู้เหมือนขาดๆ)  [rage04]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
วางหินก้อนเล็กสักก้อนใว้มุมค่อนมาทางข้างหน้าุมมขวาหน่อยก็ดีนะครับ  [smile04]
เพิ่มบาลานส์กับมิติความลึกให้ตู้อีกนิดนึง  [smile03]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/07/2563 [13:00:18] โดย GAMMARAY »
วางหินก้อนเล็กสักก้อนใว้มุมค่อนมาทางข้างหน้าุมมขวาหน่อยก็ดีนะครับ  [smile04]
เพิ่มบาลานส์กับมิติความลึกให้ตู้อีกนิดนึง  [smile03]

ตรงจุดไหนคัฟ
ตรงแถวนี้ดีมั้ยครับ  [smile02]

ผมดูแล้วค่อนข้างสวยแล้วครับ เหลือแต่เลือกต้นไม้รอปักรอโต ตั้งตู้แรกๆมักคิดไม่ออกว่าโตไปมันจะเป็นอย่างไร โตยังไง จะสวยยังไง แต่ลองเอาหลักการของ ADA เสริมดูได้ครับ

เหมือนที่ผมเห็นจะเป็น Triangular Composition อาจจะเติมหินนิดๆหน่อยๆ
ขอบคุณทุกคนนะคัฟ ที่แนะนำกันเข้ามา

ผมค่อนข้างแปลก... จะใช้เวลานานมากกกกกก
ไม่ยอมจะลงน้ำง่ายๆ เพราะลังเลใจ ฮ่าฮ่าฮ่า  [cheer01]
ขอบคุณทุกคนนะคัฟ ที่แนะนำกันเข้ามา

ผมค่อนข้างแปลก... จะใช้เวลานานมากกกกกก
ไม่ยอมจะลงน้ำง่ายๆ เพราะลังเลใจ ฮ่าฮ่าฮ่า  [cheer01]

ค่อย ๆ ทำไป ไม่ต้องรีบ
ดีกว่ามาแก้ไขทีหลังตอนใส่น้ำไปแล้ว  [cry01]
ค่อย ๆ ทำไป ไม่ต้องรีบ
ดีกว่ามาแก้ไขทีหลังตอนใส่น้ำไปแล้ว  [cry01]

คิดเหมือนกันเลยคัฟ ฮ่าๆ  [gurock01]
ลงตัวแล้วขอรับชมด้วยคนนะครับ  [thumbup] [thumbup]
ลงตัวแล้วขอรับชมด้วยคนนะครับ  [thumbup] [thumbup]

ได้เลยคัฟ... พี่ชาย  [lol01]