Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ปลามังกรพันธุ์เล็ก

(1/1)

Intouch19:
อยากเลี้ยงปลามังกรมากๆครับชอบสุดๆ จริงๆก็อยากเลี้ยงในตู้60ครับแต่พื้นที่ไม่อำนวยตอนนี้มีแค่ตู้ 48*20*20 ตู้โล่งมีปลามังกรพันธุ์ไหนที่ตัวไม่ใหญ่มาก สามารถเลี้ยงในตู้ขนาดนี้ไปได้ตลอดไหมครับ กะจะเลี้ยงแค่ตัวเดียวครับ [cry01]

Longhairguy:
เต็มที่ก็ black arowana ครับ เหมือนตัว silver แต่เล็กกว่า ทว่าราคาสมัยนี้โดดไปไกลมากแล้ว

ถ้าชอบสุดๆจริงๆคงต้องพยายามหาพื้นที่ เลี้ยงพวกทองอินโดไปเลยตอนนี้ถูกมากแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version