Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ปลาหมอมาลาวี

(1/1)

Marz:
รบกวนหน่อยครับพึ่งเคยเลี้ยงปลาครับ ได้เจ้าพวกนี้มา2วันแล้ว อยากได้คำแนะนำว่ายังขาดอะไรไหม จำนวนน้อยไปรึเปล่า พอดีศึกษามานิดๆเห็นว่าถ้ามันน้อยมันจะไล่กัดกันน่ะครับ ตู้กว้างราวๆ18นิ้ว มีปลา12ตัวครับ  [smile04]

Longhairguy:
ตู้ค่อนข้างเล็กไปครับ พวกนี้ยังโตได้อีกพอสมควร

plugchi:
เตรียมง๊บไว้ซื้อตู้เพิ่มด้วยครับเพราะเดี๋ยวมันใหญ่แล้ว มันจะแน่นมากตู้ ปลาพวกนี้มัน ไซส์ไม่เล็กนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version