Talks > กุ้งเครฟิช

อยากลองเลี้ยงเครแคระครับ

(1/1)

Mr.Bamboo:
เลี้ยงในตู้ไม้น้ำ 24 นิ้ว มีเพื่อนๆ คนไหนเลี้ยงแล้วเจอปัญหาอะไรบ้างไหมครับ เช่น ขุดดิน รื้อต้นไม้ จับกุ้งแคระ กินหอยเขา อะไรแบบนี้
พอดีมีเพิลกลาสที่เอามาลงเพิ่มเมื่อหลายวันก่อนด้วย แล้วตู้ผมก็ไม่มีชิลเลอร์ มีแต่พัดลมน้องพอจะอยู่ได้ไหมครับ  [smile04]

RizeTH:
เคยเลี้ยงเครแคระ

ยืนยันว่าขุดดินทำเป็นบ้านหลุมของเขาแน่นอน

มีบ้านให้ มีที่หลบให้ ไม่อยู่นะ

ไปขุดดินหลบใต้ก้อนหิน ใต้ขอนไม้ แทน

รื้อต้นไม้ ไล่จับกุ้งแคระ กินหอยเขา ไม่เห็นนะ อยู่กับสงบสุขดี

มีไล่หนีบปลาที่ไปกวนเขาด้วย เคยเห็นหนีบหางปลาหมอแรม ติดไปทั่วตู้อยู่ ต้องแยกปลาหมอแรมออกไปที่อื่น

Mr.Bamboo:

--- อ้างจาก: RizeTH ที่ 05/10/2564 [18:46:33] ---เคยเลี้ยงเครแคระ

ยืนยันว่าขุดดินทำเป็นบ้านหลุมของเขาแน่นอน

มีบ้านให้ มีที่หลบให้ ไม่อยู่นะ

ไปขุดดินหลบใต้ก้อนหิน ใต้ขอนไม้ แทน

รื้อต้นไม้ ไล่จับกุ้งแคระ กินหอยเขา ไม่เห็นนะ อยู่กับสงบสุขดี

มีไล่หนีบปลาที่ไปกวนเขาด้วย เคยเห็นหนีบหางปลาหมอแรม ติดไปทั่วตู้อยู่ ต้องแยกปลาหมอแรมออกไปที่อื่น

--- End quote ---

ขอบคุณมากครับผมสำหรับข้อมูล  [thumbup] [thumbup] [thumbup]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version