Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

จะตั้งตู้ไม้น้ำ 24นิ้ว ในห้องนอนแอร์

(1/2) > >>

dekzaman:
อยากสอบถามครับ พอดีที่บ้านมีพื้นที่น้อย เลยจะตั้งตู้ไม้น้ำ ขนาด18-24 นิ้ว ในห้องนอนที่ติดแอร์

อยากทราบว่าจะมีผลเสียอะไรไหมครับต่อร่างกายเรา หรือกลิ่นในห้อง หรือว่าอุณภูมิของน้ำ

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: dekzaman ที่ 20/09/2564 [18:57:03] ---อยากสอบถามครับ พอดีที่บ้านมีพื้นที่น้อย เลยจะตั้งตู้ไม้น้ำ ขนาด18-24 นิ้ว ในห้องนอนที่ติดแอร์

อยากทราบว่าจะมีผลเสียอะไรไหมครับต่อร่างกายเรา หรือกลิ่นในห้อง หรือว่าอุณภูมิของน้ำ

--- End quote ---

ผมมีสองตู้ครับ ตั้งไต้แอร์ทั้งสองตู้เลย ตั้งมาหลายปีแล้ว 
ไม่พบปัญหาอะไรนะครับ  ตอนไม่ใช้แอร์ก็เปิดหน้าต่างระบายอากาศ ความชื้นบ้าง
ตอนกลางคืนก่อนนอนผมเอาแผ่นอคริลิคใสครอบครับ  [smile01]

dekzaman:

--- อ้างจาก: GAMMARAY ที่ 20/09/2564 [19:30:22] ---ผมมีสองตู้ครับ ตั้งไต้แอร์ทั้งสองตู้เลย ตั้งมาหลายปีแล้ว 
ไม่พบปัญหาอะไรนะครับ  ตอนไม่ใช้แอร์ก็เปิดหน้าต่างระบายอากาศ ความชื้นบ้าง
ตอนกลางคืนก่อนนอนผมเอาแผ่นอคริลิคใสครอบครับ  [smile01]

แผ่นอคิลิคครอบทำเองหรือว่ามีขายไหมครับ

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: dekzaman ที่ 20/09/2564 [22:51:12] ---แผ่นอคิลิคครอบทำเองหรือว่ามีขายไหมครับ

ซื้อมาตัดเองครับ ลองหาดูตามชอปปิ้งออนไลน์ครับ
 เลือกเอาหนาๆหน่อยเจะได้ไม่แอ่นครับ   [smile04]

dekzaman:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version