วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:05:58]

กรอง ADA super jet 600 แรงดันน้ำไหว?ครับ สำหรับตู้ 24" + Chiller

กรอง ADA super jet 600 แรงดันน้ำไหว?ครับ สำหรับตู้ 24"
มี Chiller ด้วยนะครับ

อ่อ...แล้วที่ขายในบ้านเรา เป็นไฟ 220V ?ครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
แรงดันน้ำขึ้นอยู่กับวัสดุกรองครับ ถ้าไม่ใส่ใยละเอียดและใช้วัสดุกรองที่ใหญ่หน่อยก็พอ ส่วนเรื่องไฟไม่รู้เหมือนกันครับ
ใช้อยู่กับตู้ 24 นิ้ว
1.ใช้ได้กับ 24 นิ้วครับ ใหญ่กว่านี้ไม่ได้
2. สามารถใช้ กับไฟบ้านเราได้ 220 v รุ่นใหญ่กว่านี้ ใช้ 110v หมด

ปล. ปัญหาของผมคืออะไปล่หายากแถมแพงด้วย แนะนำ chihiros แต่ผมยังไม่ลองนะครับ
ขอบคุณ คุณ บัง กับคุณ NooSuBKunG ครับ

รบกวนถามคุณ NooSuBKunG ครับ
ว่า วัสดุกรองที่ใส่ในกรอง เป็นอะไรครับ
แล้วน้ำที่ออก เบามาก?ครับ
ของ ADA มีแถมให้ครับ เป็นฟองน้ำกับดินภูเขาไฟใส่ในเครื่องกรอง
ส่วนน้ำเบามั้ย...ไม่เบา ไม่แรงครับ

ถ้าถามผมไม่แนะนำ เพราะอะไหล่แพงมากครับ เอาส่วนต่างไปทำไรได้อีกเยอะ...ผมเคยเสพติด ADA มามากแล้ว 555
ของ ADA มีแถมให้ครับ เป็นฟองน้ำกับดินภูเขาไฟใส่ในเครื่องกรอง
ส่วนน้ำเบามั้ย...ไม่เบา ไม่แรงครับ

ถ้าถามผมไม่แนะนำ เพราะอะไหล่แพงมากครับ เอาส่วนต่างไปทำไรได้อีกเยอะ...ผมเคยเสพติด ADA มามากแล้ว 555

ไม่ทราบ มีอะไรเคยเสีย?ครับ
ถ้าเคยมีเสีย ไม่ทราบค่าอะไหร่ราคา?ครับ
แล้วอะไหล่รอนาน?ครับ