Talks > ร้านกาแฟ

มนต์เพลง METAL 2

<< < (2/3) > >>

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: บัง ที่ 04/09/2562 [11:36:50] ---เมทัลนี้ผมชอบเมโลดี้นะ แต่จะไม่ชอบเนื้อเพลงพวกเกี่ยวกับสงคราม ซาตาน นรก สวรรค์ ตำนานนั่นนี่ เพราะรู้สึกมันเพี้ยนๆเลอะเทอะไปหน่อย [awkward01]

--- End quote ---

ฮ่าๆๆ จริงๆเมทัลมีที่กล่าวถึงอย่างอื่นอยู่เหมือนกันนะครับ
แต่มันอาจจะเป็นแทรช หรือหนักกว่านั้นไปอ่ะครับ [smile01]
อย่างพวกเรื่องการเมือง สังคม อย่าง METALLICA  FEAR FACTORY PANTERA  SLAYER  หรือ DEZEMBER วงไทย
เรื่องธรรมชาติ  อย่าง ดอนผีบิน หรือ SEPULLTURA
แนวไซไฟ GAMMA RAY , Dream Thearter , 
ปาร์ตี้เมารากแตก อย่าง TANKARD

แต่พอดีพวกยูโรพาวเวอร์ หรือพาวเวอร์อื่นๆที่ผมชอบมันดันมีแต่เรื่องราวเกี่ยวกับสงคราม ซาตาน นรก สวรรค์ ตำนานซะนั่นน่ะสิครับ  [lol01]
เพราะส่วนตัวผมสนใจเรื่องประวัติสาสตร์ ตำนานเก่าๆน่ะครับ มันมีเสน่ห์ [mad02]
ผมว่ามันเข้ากันกับเครื่องดนตรีที่สุดล่ะ     [lol01] [thumbup] [gurock01]

magictime:

GAMMARAY:
แจ้งข่าวชาวร๊อค อัลบั้มใหม่ของ blind guardian ออกแล้วจร้าาา  [cheer01] [perv01]
ชุด twilight orchestra

ชุดนี้มาแปลกจริงๆ วงเมทัลที่ทำเพลงไม่มีกีตาร์ซักชิ้น แต่ดันไปรวมกับวงออร์เครสตร้า
แล้วก็คนในวงมาออกหน้ากันแค่สองคน  อังเดร โอลด์บริซ กับ ฮัันซีเคอร์ช  [smile02]

<กำลังตั้งใจจะเขียนรีวิวถึงพวกมันพอดีทีเดียวเชียว  [mock01]>

สนใจเชิญหาฟังกันเองได้เลยจร้า  [lol01]
เพิ่งออกเมื่อต้นเดือน NOV นี้เอง
boxset 3แผ่น  24เพลง   ราคาประมาณ 33ยูโร [mock02]

GAMMARAY:
we wish u a merry christmas [gurock01] [gurock01]
สุขสันต์วันคริสตื์มาสกันทุกคนจร้าาาาาา

บัง:

--- อ้างจาก: GAMMARAY ที่ 25/12/2562 [08:54:45] ---we wish u a merry christmas [gurock01] [gurock01]
สุขสันต์วันคริสตื์มาสกันทุกคนจร้าาาาาา

--- End quote ---

สุขสันต์วัน....อ้าว เลยมาสามวันแล้ว โทดคับ [mock02]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version