Talks > ร้านกาแฟ

งานโมเดลของผมเอง

<< < (2/5) > >>

Longhairguy:

--- อ้างจาก: Kitti ที่ 26/11/2561 [22:25:26] --- [thumbup]รบกวนสอบถามหน่อยครับ..สีที่ใช่อะคิริคที่ใช้กับแอร์บรัช....ที่ท่านใช้ยี่ห้ออะไร...ซื้อแถวไหนเหรอครับ...ราคาแพงไหมอ่ะ...เพราะเคยไปสอบถามสีที่ใช้ทินเนอร์ผสมราคาแพงมากแถมขวดเล็กอีก...ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ

--- End quote ---

ผมใช้ประจำอยู่2ยี่ห้อ คือ Vallejo กับ Citadel ครับ เป็นสีเชื้อน้ำแต่ตอนพ่นก็ผสมทินเนอร์สำหรับสีเชื้อน้ำ
ราคาขวดละประมาณ 140 บาท Vallejo ผมซื้อที่ร้าน Yinyang Cartoon ฟอร์จูนทาวน์พระราม9 ส่วนสี Citadel ผมซื้อจากร้าน Waaargh wargames บนตึก Always One แถวสะพานเหล็กครับ

Kitti:
ขอบคุณครับ [thumbup]

Longhairguy:

กำลังทำตัวนี้ยังไม่เสร็จดี ลายบนเกราะฟรีแฮนด์เอาล้วนๆ

Kitti:
 [thumbup]

GAMMARAY:
มือนิ่งมากๆครับ [thumbup] [thumbup]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version