Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

แกนเซรามิกหักหาวัสดุทดแทน

(1/2) > >>

elsa:
อีฮาม 2213 แกนเซรามิกหัก ใครเคยใช้วัสดุอื่นๆมาแทนบ้างคะ อย่างลวดเชื่อมอาร์กอน พอจะใช้แทนได้ไหม

👻:
หาซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนดีกว่าครับ จะได้ใช้กันยาวๆ แพงนิดแต่คุ้มกว่ากันเยอะ

tanti:
ผมใช้ก้านcotton bud นะ ที่เป็นพลาสติก ใช้มาเกือบปีแล้ว ยังไม่มีปํญหา

elsa:
ขอบคุณคะ

Near:
คลับคล้ายคลับคลาว่าเคยมีการชี้แจงว่าเพราะอะไร Eheim ถึงใช้แกนเป็นเซรามิค แทนที่จะเป็นแกนเหล็กเหมือนกรองทั่วไป
แต่ผมจำไม่ได้ว่าสาเหตุนั้นคืออะไร
ไม่แน่ใจว่าเรื่องการสะสมความร้อนที่น้อยกว่าหรือเปล่า(อันนี้อย่าเพิ่งเชื่อนะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version