Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ปูมดแดงกับน้องแพะ

(1/1)

Frusciante:
อยากถามว่าปูมดแดงเลี้ยงยากมั้ยครับ เลี้ยงกับปลาแพะไดัมั้ย

dukedick:
 เลี้ยงอยู่เหมือนกัน เลี้ยงไม่ยากครับ จัดพื้นที่ให้ชุ่มๆน้ำๆ เข้าไว้ ครึ่งบก ครึ่งน้ำ และ น้ำอย่าให้เน่าเสียก็พอครับ

จะว่าไปแล้ว จัดว่าเลี้ยงง่ายกว่าปูอีกหลายๆชนิดนะครับ เพราะไม่ค่อยก้าวร้าวเท่าใดครับ

GAMMARAY:
รบกวนสอบถามนิดครับ ปูมดแดงนี้ ที่สวนมีขายมั้ย แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

คือไปเดินสวนมาหลายครั้ง ผมไม่เคยเห็นเลยครับ  [smile01]

dukedick:

--- อ้างจาก: GAMMARAY ที่ 29/06/2560 [10:17:15] ---รบกวนสอบถามนิดครับ ปูมดแดงนี้ ที่สวนมีขายมั้ย แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

คือไปเดินสวนมาหลายครั้ง ผมไม่เคยเห็นเลยครับ  [smile01]

--- End quote ---

มีขายเป็นบางเดือนครับ ราคาหลักร้อยต้นๆครับ

น้องคูลี่:
ปูมดแดงขอแค่นํ้าสะอาดกับเย็นครับ ไหลแรงได้ยิ่งดี บกไม่ต้องเยอะก็ได้ แต่ต้องมีครับให้น้องได้หายใจ ส่วนปลาแพะอันนี้ผมไม่ทราบครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version