Talks > อุปกรณ์ตู้ปลาและ DIY

ลดอุณหภูมิ ตู้ปลาด้วยอะไรกันบ้างครับ นอกจากchiller

(1/1)

มือใหม่:
ลดอุณหภูมิ ตู้ปลาด้วยอะไรกันบ้างครับ นอกจากchiller(พอดีมีพื้นที่จำกัดและงบจำกัดด้วย)

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: มือใหม่ ที่ 05/05/2566 [22:01:19] ---ลดอุณหภูมิ ตู้ปลาด้วยอะไรกันบ้างครับ นอกจากchiller(พอดีมีพื้นที่จำกัดและงบจำกัดด้วย)

--- End quote ---

พัดลมครับกับยกเอาท์โฟลว์สูงๆครับ  [smile04]

Vasari09:

--- อ้างจาก: มือใหม่ ที่ 05/05/2566 [22:01:19] ---ลดอุณหภูมิ ตู้ปลาด้วยอะไรกันบ้างครับ นอกจากchiller(พอดีมีพื้นที่จำกัดและงบจำกัดด้วย)

--- End quote ---
ผมใช้แผ่นเพลเทียระบายความร้อนด้วยน้ำครับตอนนี้คุมอุณหภูมิที่25.0-25.5ครับ ถ้าอยากทำทักมาครับเพราะผมทำเองทั้งระบบ2กรองทั้งระบบหล่อเย็น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version