Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

สอบถามแนวทางตำแหน่งการวาง In Flow และ Out Flow ของตู้ครับ

(1/1)

Golf17:
     กรองนอก SUNSUN 603B สอบถามการวาง In Flow และ Out Flow ของตู้ครับ
วางปกติต้องวางในทิศทางแบบไหนครับ ตามรูป 1 2 3 4 5 หรือ 6 แบบไหนดีกว่า
หรือมีเหตุผลอย่างไรบ้างครับ

แต่ตอนนี้ผมวางแบบนี้อยู่ใช้ outflow แบบท่อที่มากับกรอง แบบนี้ได้ไหมครับ

Adulvit:
ผมว่าต้องดูเลย์เอาท์ตู้ด้วยครับ ของผมเอา in flow ไว้หน้าตู้ซ้ายมือ แล้วเอา out flow ไว้หลังตู้ขวามือครับ คล้ายๆแบบที่ 4 อะไรลอยๆก็โดนพัดเข้ากรองหมด(รวมถึงอาหารปลาด้วย5555)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version