Talks > ตู้ทะเล

RW-8 ไม่หมุน ที่คอโทรลมีไฟกระพริบ แก้ยังไงครับ

(1/1)

Over [N]:
อยู่ๆปั้มทำคลื่นก็ไม่หมุนครับ ไฟที่คอนโทรลกระพริบ ผมลองถอดมาดูแกนแต่ก็ไม่มีตรงไหนแตก

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณที่สละเวลาอ่าน

Puzzle:
มีสองอย่างครับไม่ปั๊มเสียก็ คอนโทรลเสีย ต้องลองเอาไปให้ที่ร้านหรือรู้จักใครที่ใช้รุ่นเดียวกันดูครับ ว่าตัวไหนเสีย ที่เหลือเก็บเป็นอะไหล่....

Over [N]:

--- อ้างจาก: Puzzle ที่ 05/02/2560 [20:42:07] ---มีสองอย่างครับไม่ปั๊มเสียก็ คอนโทรลเสีย ต้องลองเอาไปให้ที่ร้านหรือรู้จักใครที่ใช้รุ่นเดียวกันดูครับ ว่าตัวไหนเสีย ที่เหลือเก็บเป็นอะไหล่....

--- End quote ---

งามม ถ้าจะมอเตอร์เสีย เพราะพอถอดตัววปั้มออกไฟปกติ

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version