วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:20:24]

ตั้งตู้ใหม่24 กลอสโซ่จีน

ตั้งตู้ใหม่19/4/19 ปลูกกลอสโซ่จีน ผ่านไป4วันเริ่มเห็นการเจริญเติบโต เเต่หญ้าไม่ขึ้นเลย
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมเคยเลี้ยงที่เรียกว่า กลอสโซ่จีนนะครับ เลี้ยง 3 รอบจนเลิกเลี้ยงครับ มันตืนตาตื่นใจครับตอนเลี้ยงใหม่ เพราะใช้เวลาสั้นๆ ก็ชึ้นเต็มครับ 4 วันเริ่้มงอก  อาทิตย์นึงถึง 10 วันเขียวเต็มตู้ ครับ หลังจากนั้นประมาณ 3 อาทิตย์ถึง 1 เดือน ใบจะเริ่มรีๆยาว และยาวมากในที่สุดครับ หลังจากนั้นเราก็จะมีประสพการ์ณครับ และเบื่อมันในที่สุด และเลิกเลี้ยงครับ และหันไปเลี้ยงกรอสโซ่จริงๆ แทนครับ หรือไม้คลุมดินอืนๆแทนครับ เช่ย แฮร์กลาส แฮร์กลาสมินิ หรื่ออื่นๆอีกมากครับ   ส่วนเมล็ดแฮร์กลาสที่หว่านเหมือนกลอสโซ่ไม่น่ารอดครับผมก็ลองมาแล่้วขึ้นหลอมแหลมและไม่รอดครับ    เอาไว้เป็นครูครับสำหรับมือใหม่  แล้วค่อยเลือกหาไม้พื้นจริงๆ มาปักดีกว่าครับช้าแต่ชัวร์   เป็นบทพิสูจน์ให้เราอดทนรอคอยครับ ช้าๆๆๆ แต่สวยครับ