วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:03:18]

การเลี้ยงปลาทอง

การเลี้ยงปลาทอง เมื่อ: 02/10/2563 [16:36:10]
สวัสดีครับ พอดีตอนนี้เลี้ยงปลาทองอยู่ในตู้  24 นิ้ว เลี้ยงอยู่ 4ตัว ขนาดตัวละประมาณ 2-3นิ้ว อยากทราบว่าสามารถเลี้ยงเพิ่มได้ไหมครับ ถ้าได้ ได้มากสุดกี่ตัวครับ

แล้วมีปลาอะไรบ้างไหมที่สามารถเลี้ยงร่วมกับปลาทองได้ไหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: การเลี้ยงปลาทอง เมื่อ: 01/12/2563 [22:53:17]
สวัสดีครับ พอดีตอนนี้เลี้ยงปลาทองอยู่ในตู้  24 นิ้ว เลี้ยงอยู่ 4ตัว ขนาดตัวละประมาณ 2-3นิ้ว อยากทราบว่าสามารถเลี้ยงเพิ่มได้ไหมครับ ถ้าได้ ได้มากสุดกี่ตัวครับ

แล้วมีปลาอะไรบ้างไหมที่สามารถเลี้ยงร่วมกับปลาทองได้ไหมครับ

เท่านี้ ก็ค่อนข้างแน่นแล้วครับ  ส่วนปลาทอง เป็นปลาที่ไม่ควรเลี้ยงร่วมกับปลาอะไรมากนัก เพราะพี่แกซนดะไปหมด แต่ถ้ามีที่กว้าง
ก็เลี้ยงกับปลาเล็กๆ ที่ใหญ่กว่าปากมัน แล้วว่ายน้ำเร็วๆ ไม่ดุ อย่างพวกปลาสอด พอได้ครับ
#2 Re: การเลี้ยงปลาทอง เมื่อ: 06/04/2564 [19:19:00]
ตู้เล็กควรเอาปั๊มโอโซนใส่ไว้ในกรองช่วยสักหน่อยก็ดีนะ
ในaliexpressราคาไม่แพง