Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

สอบถามปลากราย

(1/1)

sinlipknot:
ปลากรายตัวนี้ เป็นเผือก หรือ อะไรอ่ะครับ
ตัวขาวนวล มีเหลื่อมสีเหลืองทอง
จุดเป็นสีขาว ขอบเหลืองทอง

RizeTH:
จากรูป เป็น ขาว ตาแดง แสดงว่าเป็น เผือก (albino) ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
ถ้า ขาว ตาดำ จะเป็นพวก platinum

ผิดถูกรอความเห็นท่านอื่นๆ ด้วยนะ

sinlipknot:

--- อ้างจาก: PuzzleBox ที่ 05/09/2560 [20:54:10] ---จากรูป เป็น ขาว ตาแดง แสดงว่าเป็น เผือก (albino) ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
ถ้า ขาว ตาดำ จะเป็นพวก platinum

ผิดถูกรอความเห็นท่านอื่นๆ ด้วยนะ

--- End quote ---

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version