วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [03:01:06]

ตู้24นิ้ว กรองมุม(ระบบกรองเพชรเต็ม) จัดตู้ไม้น้ำได้ไหมครับ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
[smile01] [smile01] [smile01]ตามหัวข้อครับบบ

ได้สบายครับ แต่เลือกชนิดสัตว์เลี้ยงหน่อยก็ดีครับ จะมีปัญหากับกุ้งเคระซะส่วนใหญ่ [smile01]
ได้สบายครับ แต่เลือกชนิดสัตว์เลี้ยงหน่อยก็ดีครับ จะมีปัญหากับกุ้งเคระซะส่วนใหญ่ [smile01]

มันมีซี่ๆตรงนี้อยู่อะครับ มันจะไปอุดรึป่าว กรองมุมอะครับ
ตัวอย่างของผมครับ ตู้ 36" ตรงน้ำเข้ากรองก็หาตะแกรงมากันไว้ก็ป้องกันได้ระดับนึงครับ แต่เศษต่างๆจะเข้ากรองได้น้อยลง โดยเฉพาะพวกชิ้นใหญ่ๆ แต่ถ้าเปลือย กุ้งชอบย้ายไปอาศัยในกรองแทนครับ

มันมีซี่ๆตรงนี้อยู่อะครับ มันจะไปอุดรึป่าว กรองมุมอะครับ

ของผมปิดไปเลยครับ บังคับน้ำเข้าด้านบนอย่างเดียวครับ  [smile04] แต่ต้องคอยดูระดับน้ำดีๆอย่าลืมเติมนะครับ ไม่งั้นปั๊มมีช๊อตแน่ๆ [mock01] [mock01]
ใช้ได้ ใช้ดีด้วยครับ น้ำใสกริบกว่ากรองนอกอีก เพราะใส่ใยกรองได้เยอะกว่า เปลี่ยนง่ายกว่า มีปัญหากับกุ้งแคระและปลาจิ๋วพวกซิวข้าวสาร ซิวหนูเท่านั้น

ซี่ด้านล่างนั้นปล่อยดินไปอุดเลยก็ได้ครับ ไม่มีผลอะไร

ซี่ด้านบนก็หาตะแกรงละเอียดหน่อยมากั้นครับ แต่ผมชอบใช้ฟองน้ำหยาบมากกว่า ตัดให้เป็นแท่งๆแล้วยัดไว้ด้านในหลังซี่กรอง คือทำง่ายแล้วก็ไม่ค่อยตัน [smile01]

ถ้าติดพัดลมก็ระวังระดับน้ำในกรองด้วยครับ มันจะลดเร็วมาก ควรจะติดลูกลอยเติมน้ำไปเลยถ้าทำได้ ถ้าไม่ไหวก็ถังน้ำ DIY ครับ