Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ปลาเทวดากินไม้น้ำ

(1/1)

Mr.Bamboo:
ระหว่างที่ผมกำลังหาข้อมูลของแรมกับเทวดาไปเรื่อยเปื่อยเพื่อนำมาเลี้ยงสักคู่ในตู้ไม้น้ำ
ก็ได้ไปเจอคลิปนึงทำให้ผมเห็นกับตาว่ามันกินไม้น้ำทั้งใบ ตั้งแต่ช่วงเวลาที่ 1:04-1:10

ไม่แน่ใจว่าเป็นต้นไม้อะไร แต่ภาพนั้นทำให้ผมลังเลที่จะนำมาเลี้ยงในตู้ไม้น้ำอยู่ไม่น้อย เกิดความกังวลว่าไม้น้ำในตู้เราจะโดนด้วยไหม  [hungry01]
ส่วนไม้น้ำในตู้ผม ณ ตอนนี้มี เฟิร์นรากดำกับอนูเบียสอยู่ประปราย กับดาวน้อยอีก 1 ต้น และบูเซปที่ยังเล็กอีก 2 ต้นด้วยครับ  [smile03]

ก็เลยอยากถามผู้มีประสบการณ์หรือเคยเลี้ยงว่ามันกินไม้น้ำอะไรบ้างเพื่อหลีกเลี่ยงที่จะนำมาใส่ตู้เดียวกันครับ   [confuse01]  [smile04]

Longhairguy:
ไม่แน่ใจว่ามันแทะอะไร อาจจะมีเศษอะไรติดอยู่
แต่ตามปกติมันไม่กินต้นไม้ครับ เลี้ยงกันในตู้ไม้น้ำได้ตามปกติ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version