วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:33:48]

หัวดิฟแบบนี้ดฃคาบอนยีสดันออกมั้ย

พอดีซื้อหัวดิฟมาใหม่ เลยทำคารบอนยีส3ขวด ผลคือมันดันกัวดิฟไม่ออก ใครเคยใช้บ้างครับดันกันออกมั้ย

หรือผมต่ออะไรผิด หรืออาจจะเกิดการรั่ว
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตอนผมใช้ ออกปกตินะครับ เเต่ของผมเป็ฯคาร์บอนยีส ขวดเดียวนะ
ลองบีบๆๆดูยังครับ บางที่มันไม่ออกผมบีบๆๆหนอย คล้ายๆๆเเรงส่งหนอย มันก็ออกปกตินะ

ถ้ามันไม่ออกจริงๆๆผมว่าุดรั่วเเล้วเเละ
ตอนผมใช้ ออกปกตินะครับ เเต่ของผมเป็ฯคาร์บอนยีส ขวดเดียวนะ
ลองบีบๆๆดูยังครับ บางที่มันไม่ออกผมบีบๆๆหนอย คล้ายๆๆเเรงส่งหนอย มันก็ออกปกตินะ

ถ้ามันไม่ออกจริงๆๆผมว่าุดรั่วเเล้วเเละ
นั้นหนะซิครับ เมื่อก่อนขวดเดียว หัวดิฟตะเกียบก้ออกปกติ
หัวแบบนี้หัวเซรามิค ใช้ยีสต์ก็ออกนะครับ ออกดีด้วยครับ  [smile04]
ผมก็ใช้อยู่   [smile01]

ลองเขย่าขวดยีสต์แต่ล่ะขวดดูก่อนครับ
ว่าแต่ล่ะขวดพอเขย่าแล้วมีฟองออกที่ขวดกักมั้ย
ถ้ามีฟองก็ผสมสำเร็จ  [smile03]

สุดท้ายก็ ลองเช็ครอยต่อขวดดูครับว่ารั่วมั้ย เอาทั้งชุดมากลิ้งหาฟองในกะละมังครับ  [smile01]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/03/2562 [07:35:05] โดย GAMMARAY »
สุดท้ายก็ ลองเช็ครอยต่อขวดดูครับว่ารั่วมั้ย เอาทั้งชุดมากลิ้งหาฟองในกะละมังครับ  [smile01]

ถูกครับ อย่าไปใช้วิธีเอาฟองมาโปะหรือเอาน้ำยาล้างจานฉีด น้ำสบู่ลูบอะไรแบบนั้น บางทีรั่วน้อยๆมันไม่เห็น จุ่มลงถังน้ำโลด ถ้ารั่วนี่เห็นแน่นอน
หัวแบบนี้หัวเซรามิค ใช้ยีสต์ก็ออกนะครับ ออกดีด้วยครับ  [smile04]
ผมก็ใช้อยู่   [smile01]

ลองเขย่าขวดยีสต์แต่ล่ะขวดดูก่อนครับ
ว่าแต่ล่ะขวดพอเขย่าแล้วมีฟองออกที่ขวดกักมั้ย
ถ้ามีฟองก็ผสมสำเร็จ  [smile03]

ขอบคุณครับ
ถูกครับ อย่าไปใช้วิธีเอาฟองมาโปะหรือเอาน้ำยาล้างจานฉีด น้ำสบู่ลูบอะไรแบบนั้น บางทีรั่วน้อยๆมันไม่เห็น จุ่มลงถังน้ำโลด ถ้ารั่วนี่เห็นแน่นอน

ขอบคุณครับ
แนะนำลองหาให้ฝาสำเร็จรูปสำหรับคาร์บอนยีส
ผมใช้อยู่ตัวนี้แรงดันดีมาก ยีสขวด 1.5 ลิตร ขวดเดียวดันออกสบาย
แนะนำลองหาให้ฝาสำเร็จรูปสำหรับคาร์บอนยีส
ผมใช้อยู่ตัวนี้แรงดันดีมาก ยีสขวด 1.5 ลิตร ขวดเดียวดันออกสบาย

โอ ดีจัง อันนี้ใช้กับฝาขวดน้ำอัดลมได้เลยใช่มั้ยครับ แล้วมีแบบที่มีรูเดียวด้วยมั้ยครับ  [thumbup] [thumbup]
โอ ดีจัง อันนี้ใช้กับฝาขวดน้ำอัดลมได้เลยใช่มั้ยครับ แล้วมีแบบที่มีรูเดียวด้วยมั้ยครับ  [thumbup] [thumbup]
ไม่มีรุ่นรูเดียว ผมแก้ด้วยต่อ 3 ทางเอาครับ
ไม่มีรุ่นรูเดียว ผมแก้ด้วยต่อ 3 ทางเอาครับ

ขอบคุณมากครับ  [smile03] [smile03]

ต้องลองหามาใช้มั่งแล้ว เบื่ออุดซิลิโคนเสื่อมเหมือนกันครับ [smile03]

อีแมงกะพรุนบนขวดคืออัลไลย์ [lol01]
ช่วยให้กักคาร์บอนได้ดีขึ้นกว่าเดิม 10.8% ชะ?
หาซื้อจากไหนครับ?
หาซื้อจากไหนครับ?
สั่งจาก shopee ครับ ค้นหาคำว่า CO2 ครับ
อีแมงกะพรุนบนขวดคืออัลไลย์ [lol01]
ช่วยให้กักคาร์บอนได้ดีขึ้นกว่าเดิม 10.8% ชะ?
ไม่ใช่แมงกระพรุนครับ ลูกสาววาดให้บอกว่าเป็น Mr.Super Co2 แรงดัน 5 เท่าครับ  [smile04] [perv02]