วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:38:08]

อยากลองเลี้ยงเครแคระครับ

เลี้ยงในตู้ไม้น้ำ 24 นิ้ว มีเพื่อนๆ คนไหนเลี้ยงแล้วเจอปัญหาอะไรบ้างไหมครับ เช่น ขุดดิน รื้อต้นไม้ จับกุ้งแคระ กินหอยเขา อะไรแบบนี้
พอดีมีเพิลกลาสที่เอามาลงเพิ่มเมื่อหลายวันก่อนด้วย แล้วตู้ผมก็ไม่มีชิลเลอร์ มีแต่พัดลมน้องพอจะอยู่ได้ไหมครับ  [smile04]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เคยเลี้ยงเครแคระ

ยืนยันว่าขุดดินทำเป็นบ้านหลุมของเขาแน่นอน

มีบ้านให้ มีที่หลบให้ ไม่อยู่นะ

ไปขุดดินหลบใต้ก้อนหิน ใต้ขอนไม้ แทน

รื้อต้นไม้ ไล่จับกุ้งแคระ กินหอยเขา ไม่เห็นนะ อยู่กับสงบสุขดี

มีไล่หนีบปลาที่ไปกวนเขาด้วย เคยเห็นหนีบหางปลาหมอแรม ติดไปทั่วตู้อยู่ ต้องแยกปลาหมอแรมออกไปที่อื่น
เคยเลี้ยงเครแคระ

ยืนยันว่าขุดดินทำเป็นบ้านหลุมของเขาแน่นอน

มีบ้านให้ มีที่หลบให้ ไม่อยู่นะ

ไปขุดดินหลบใต้ก้อนหิน ใต้ขอนไม้ แทน

รื้อต้นไม้ ไล่จับกุ้งแคระ กินหอยเขา ไม่เห็นนะ อยู่กับสงบสุขดี

มีไล่หนีบปลาที่ไปกวนเขาด้วย เคยเห็นหนีบหางปลาหมอแรม ติดไปทั่วตู้อยู่ ต้องแยกปลาหมอแรมออกไปที่อื่น

ขอบคุณมากครับผมสำหรับข้อมูล  [thumbup] [thumbup] [thumbup]