วันเสาร์ที่ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [12:36:38]

ปัญหาอากาศเข้า Inflow

ปัญหาอากาศเข้า Inflow เมื่อ: 03/04/2560 [18:25:20]
สอบถามสมาชิกทุกท่านครับ พอดีเพิ่งตั้งตู้ใหม่ กรองอีฮาม 2217 ใช้ inflow หน้าตาแบบในรูป ทำให้เกิดฟองอากาศหมุนวนเข้ากรอง และตีออกเป็นฟองที่ out flow
ปัญหาคือน้ำมันกระเด็นกระดอนและมีเสียงดังน่ารำคาญมากกกกก [mad03]

อยากทราบว่ามีทางแก้ไขยังไงบ้างครับ?

ขอบคุณครับ [bear02]

ฟองกาศเข้า Inflow

Outflow ตีฟองกระจายเลย T T

[size=78%]

ตู้อายุ 1สัปดาห์ ติชมได้เลยครับ ^^" (ในรูปยังไม่มีฟองเลย  [mad01] )

[/size]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: ปัญหาอากาศเข้า Inflow เมื่อ: 12/04/2560 [16:38:03]
ลองเอียงเครื่องกรองไล่อากาศดูครับ
#2 Re: ปัญหาอากาศเข้า Inflow เมื่อ: 12/04/2560 [16:43:12]
ตู้ขนาดเท่าไหร่ครับ ดูเหมือนกรองจะใหญ่เกินตู้ไปนะครับ
#3 Re: ปัญหาอากาศเข้า Inflow เมื่อ: 17/04/2560 [13:42:05]

ขอบคุณมากครับ

ตู้ขนาด 24" * 12" * 12" ครับ
กรองตัวนี้แต่ก่อนผมใช้กับตู้ 36" แต่หลังจากยุบตู้ใหญ่ไป เลยเอามาใช้กับตู้นี้ที่เพิ่งเซ็ทใหม่ เลือกใช้ out flow เป็นหัวบอลเพื่อลดแรงน้ำแล้วครับ

ตอนนี้ผมเจอปัญหา bucep ทะยอยเน่ากันไปหมดเลย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร
ผมย้ายต้นมาจากตู้เก่า เลี้ยงมาสองปีกว่า เสียดายมากๆ