วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:13:53]

รูปแบบนี้มันเป็นปัญหาที่ผม หรือที่เวปครับ

คือปัญหานี้ผมเจอตามกระทู้ต่างๆ 'บ้าง' แต่ไม่ใช่ทุกกระทู้ ตามรูปอ่ะครับ มันแสดงผลผิดปกติ
คือสงสัยว่ามันเป็นทีผม หรือเป็นที่เวปครับ คือจากรูป มันก็เหมือนจะมีคนที่เห็นเป็นปกติ (ดูจากการโพสต์)
แล้วถ้ามันเป็นที่ผม พอทราบวิธีแก้ไหมครับ

ปล.บอร์ดเก่าไม่เคยเจอ

http://aqua.c1ub.net/home/index.php?topic=1044.msg2992#msg2992

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/03/2560 [18:36:09] โดย lalaha »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมไม่เห็นแบบนี้นะ
ผมเป็นครับ

โอเค มีเพื่อนแล้ว ไม่ทราบมีใครเป็นอีกไหมครับ ลองคลิ๊กลิงค์ข้างบนเทสดูให้หน่อย ถ้าเป็นเยอะๆ admin จะได้แก้ไขให้

ปล. ผมมี 2 เครื่อง ลองทั้ง firefox chrome ie ผ่าน wifi เน็ตบ้าน true เป็นหมดเลยครับ
อ่อ แถมมือถือผ่าน 4G ก็เป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/03/2560 [18:45:14] โดย lalaha »
ผมก็เป็น แต่เป็นบางกระทู้นะครับ ที่รูปไม่ขึ้น
ผมก็เป็นครับ พยายามลบแล้วก็ยังขึ้นมา {"message":{"response":"03AI-r6f5IdZq0Y5pH6wixL5LMKLJyuQr5w3FfxInFcmxYQ5XUdM4QsNs_MULQKu4pVeWXqASajyn5rLpQ7oFS1GSgMK3-RtVPzvE7fL_3-XUK4aibsxCbay2jAhl067OplHjhuK1FgjGYmHSccvE_03IiFMi4OxTWWk_UpC5tpJ4rsrzGbz_RuYRLOyIk8DKVCR_QCs8oDg9wiTB4mw0_yTz5GVjAiZksYZMHzie4_jN1NpQ5izYf9L2PzuefWzaOW8ExiVQL3YvnVTj1xSOdhy2E393hVX_uY7xd1vuQV-PT1KfuryCvl-FPvCe8or4rt11kyl-Xj3w2Jiaj0sNGl8qq3KXamUautKijPSC0X2LPutpKEMIdUqs1KoHzI-myFn93U5aPumx8KE9jZrikoHs1wH0KmWbsQw","Ok":120},"messageType":"token"}{"message":{"visible":false,"Dc":null,"we":{"width":0,"height":0}},"messageType":"show_challenge"}{"message":null,"messageType":"ready_anchor"}{"m{"message":{"Cj":{"left":13,"top":23,"width":28,"height":28},"bi":{"src":"https://www.google.com/recaptcha/api2/bframe?hl=th&v=r20170307150823&k=6LfeJiUTAAAAADj9LMtz6xaaIAMNxz5EzATCiEJG","title":"โจทย์ recaptcha"},"ah":"se7lvulmt0jg"},"messageType":"load_challenge"}essage":{"Dc":null,"Pk":[15,17]},"messageType":"client_data"}
เป็นเหมือนกันครับ เปิดจาก chrome นะ
แก้ไปอีกรอบแล้ว คิดว่าน่าจะหายแล้วนะครับ ปัญหามาจากระบบป้องกันสแปมของเว็บใหม่ที่แก้ไปหลายรอบละก็ยังเพี้ยนๆอยู่ (ปวดกบาลดีแท้  [cry01] )
แก้ไปอีกรอบแล้ว คิดว่าน่าจะหายแล้วนะครับ ปัญหามาจากระบบป้องกันสแปมของเว็บใหม่ที่แก้ไปหลายรอบละก็ยังเพี้ยนๆอยู่ (ปวดกบาลดีแท้  [cry01] )

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ไว้จะลองเช็คดูแล้วถ้าเจอกระทู้ใหม่ๆมีปัญหาอีกจะมาแจ้งครับ

ปล.กระทู้ที่มันเป็นไปแล้ว มันก็จะเป็นอยู่เหมือนเดิมใช่ไหมครับ เพราะกระทู้เก่าที่เป็น มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ผมก้อเป็นแบบนี้เลยครับ ลงไม่ได้เลยรูปไม่ขึ้น มีวิธีแก้ไหมครับ