วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:06:18]

จัดใหม่ปีละครั้ง ตู้24"ครั้งที่3 ฝากด้วยครับ

พื้นหญ้ากระดาษ ด้านซ้ายที่ดูแหว่งๆ เพราะเจอตะไคร่เขียวแกมน้ำเงินเข้าไปครับ

ด้านหลังขวาสุด เรเนเก้มินิ กลางโรมาน่ามาคานด้า

ตอนนี้อายุตู้ 4 เดือนแล้วครับ

Wrap ตู้อยู่เดือนกว่า

ฝากติชมด้วยคร๊าบ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
สวยครับ  ทำโสลปชันจนดูแปลกสะดุดตาดีจังครับ    [perv03]
ตัวหินเองผมว่าลาย texture ก็คมดีด้วยนะครับ  [thumbup] [thumbup]

ขอถามเป็นความรู้นิดนึงนะครับ พอดีไม่เคยWrap ต้นใม้เคยทำแต่มอส
การWrapต้นใม้นี้ต้องใช้เวลาประมาณเท่าไหร่น่ะครับ สั้นกว่าเดือนนึงได้มั้ยครับ  [smile03]

// จัดปีล่ะครั้งนี่ ขยันสุดๆเลยนะครับ
  ของผมนี่ ขนาดตู้ล่มยังปล่อยเน่าๆแห้งๆใว้ก่อนเลย  อิอิอิ  [mad02]
สวยครับ  ทำโสลปชันจนดูแปลกสะดุดตาดีจังครับ    [perv03]
ตัวหินเองผมว่าลาย texture ก็คมดีด้วยนะครับ  [thumbup] [thumbup]

ขอถามเป็นความรู้นิดนึงนะครับ พอดีไม่เคยWrap ต้นใม้เคยทำแต่มอส
การWrapต้นใม้นี้ต้องใช้เวลาประมาณเท่าไหร่น่ะครับ สั้นกว่าเดือนนึงได้มั้ยครับ  [smile03]

// จัดปีล่ะครั้งนี่ ขยันสุดๆเลยนะครับ
  ของผมนี่ ขนาดตู้ล่มยังปล่อยเน่าๆแห้งๆใว้ก่อนเลย  อิอิอิ  [mad02]

ไม่แน่ใจว่าน้อยกว่านั้นได้ไหม ผมแค่ทำให้รู้สึกว่าหญ้ากระดาษมันแข็งแรงโตดี รากเดินดี ถึงเติมน้ำครับ

ถ้าลงน้ำเลยกลัวไม่รอด
อุณหภูมิน้ำเท่าไหร่ถึงจะเลี้ยงหญ้ากระดาษได้คัฟ

ชั้นวางตู้ดูแข็งแรงจังคัฟ สวยดี ซื้อที่ไหน แพงป่าว

[idea01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/05/2563 [23:49:14] โดย K Guojing »
อุณหภูมิน้ำเท่าไหร่ถึงจะเลี้ยงหญ้ากระดาษได้คัฟ

ชั้นวางตู้ดูแข็งแรงจังคัฟ สวยดี ซื้อที่ไหน แพงป่าว

[idea01]

ตู้ผมช่วง 27,28 ครับ ก็งามดีครับ
แต่ถ้าเย็นได้กว่านี้น่านะงามขึ้นอีก แต่ผมมีชิลเลอของไฮหลี่ เสียมันดัง เลยไม่ได้เปิดใช้เลยครับ

ขาตู้ ไม่ใช่ขาตู้ปลานะครับ เป็นขาตู้ของ ชั้นวาง homepro 6,000 ครับ(ถ้าจำไม่ผิด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/05/2563 [11:14:24] โดย xaolin »
ตู้ผมช่วง 27,28 ครับ ก็งามดีครับ
แต่ถ้าเย็นได้กว่านี้น่านะงามขึ้นอีก แต่ผมมีชิลเลอของไฮหลี่ เสียมันดัง เลยไม่ได้เปิดใช้เลยครับ

ขาตู้ ไม่ใช่ขาตู้ปลานะครับ เป็นขาตู้ของ ชั้นวาง homepro 6,000 ครับ(ถ้าจำไม่ผิด)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค๊าฟฟฟฟ  [cheer01]
สอบถามหน่อยครับ หินขนาดนี้ซื้อที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วการ warp มีขั้นตอนยังไงมั้งอะครับ ต้องแกะฉีดน้ำบ่อยขนาดไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/09/2563 [23:17:16] โดย KOMNUT »