วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [04:18:20]

อยากทราบชื่อของต้นไม้และอยากขอคำแนะนำเรื่องปุ๋ย

อยากรู้ชื่อของทั้ง2ต้นเลยค่ะ พอดีเพิ่งลองเลี้ยงดู ความรู้ยังมีไม่มาก เลยอยากรู้ด้วยว่าควรให้ปุ๋ยแบบไหน มียี่ห้อแนะนำกันไหม ถ้ามีขอแบบราคามือใหม่หัดเลี้ยงด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/07/2561 [22:42:35] โดย Chry »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
รูปไม่ขึ้นครับ ลองอัพใหม่
รูปไม่ขึ้นครับ ลองอัพใหม่

เพิ่มรูปใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ เราไม่รู้ว่ารูปไม่ขึ้น ขอบคุณมากๆนะคะ
ต้นซ้ายมือคือ วอลลิชี่ ครับ
เป็นต้นไม้ชอบแสง

ขวามือไม่มั่นใจ
รอผู้รู่มาตอบละกัครับ
ขวา: Hygrophila angustifolia หางนกยูงใบยาว, หลิวน้ำ
ซ้าย: Rotala wallichii ตามคุณ Golfer ครับ