วันศุกร์ที่ 26 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:35:26]

ปลาป่วย ตัวเปื่อย กับ ช้ำเลือดไม่กินอาหาร จะรักษายังไงดีครับ

ตู้20  อนูเบียสพันขอน
สมาชิก  ซิว  5 คาดินัล 5 แพะ2
เชอรี่บาร์บ 4
พื้นโล่ง กรองข้าง  ครับ
ตอนนี้ แพะ 2 ตัวเริ่มนิ่งๆไม่กินอาหาร ดูตัวเอียงๆ มีจ้ำเลือด
เชอรี่  หาง ครีบหลังเปื่อย ไม่กินอาหาร
ซิว คาดินัล ยังดูปกติดี แต่กินน้อยลง ครับ
ตอนนี้ แยก แพะ กับ เชอรี่ ตัวที่อาการหนักออกมาใส่กาละมัง แล้ว ใส่สายอ๊อกครับ

ตอนนี้มีแต่ยา bio tonic ของ ไวท์เครนครับ
จะเอายาใส่กาละมัง ที่แยกปลาออกมา
หรือว่า ใส่ ทั้งในตู้ และใน กาละมัง เลยดีครับ
หรือมี ยา ตัวอื่น แนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)