วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:56:18]

ขอสอบถามเรื่องที่วางตู้ไม้น้ำหน่อยครับ

ชั้นว่างอันนี้ว่างตู้ไม้น้ำ24นิ้วไหวไหมครับหรือควรไปซื้อขาตั้งตู้มาดีกว่าครับ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เบื้องต้นลอง check ตอนนี้ ว่า
1. แอ่นหรือเปล่า
2. โยกไหม

แต่ส่วนตัวคาดว่าไม่น่าจะไหวนะ ตู้ไม้น้ำขนาด 24 นิ้ว น้ำหนักอย่างต่ำน่าจะ 70 กิโลกรัม ได้

ซื้อขาตั้งมาใช้ น่าจะปลอดภัยกว่า
ดูขาคล้ายจะเป็นใม้อัดหรือเปล่าครับ   ดูบางด้วย
คิดว่าไม่น่าเสี่ยงครับ  วางนาน ตู้ใส่น้ำแล้วหนักด้วยครับ 
โดนน้ำบ่อยๆ ใม้บวม พัง หวาดเสียวอ่ะครับ
ในlazadaมีรับสั่งทำโต๊ะจากไม้สักลองหาดูครับ