Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ปลานีออน ปลาคาร์ดินัล กินหอยเลข 1 ด้วยเหรอครับ

(1/1)

Golf17:
    ผมเพิ่งลงต้นไม้น้ำใหม่นั่งมองตู้ เจอหอยหมายเลย 1 เลยเอาที่คีบรีบคีบหอยหมายเลข 1 ออก แต่ดันมาทำหลุดใกล้ก่อนจะถึงผิวน้ำ เลยรีบจะเอาที่คีบรีบคีบ เอาหอยเลข 1 ระหว่างจะตกลงพื้น แต่ปรากฏว่า ปลานีออน หรือ ปลาคาร์ดินัล ถ้ามองไม่ผิดน่าจะคาร์ดินัลนี้ล่ะ ว่ายมางัยกินหอยเลข 1 หายเข้าแากกับตา มันกินด้วยเหรอครับ งงมากมาย

Mr.Bamboo:
ลักษณะตอนร่วงมันเหมือนอาหารเม็ดที่กำลังจมมั้งครับ มันเลยเข้าใจผิดว่าเป็นอาหารปลา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version