วันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [09:20:55]

ใช้กรองนอกครับ มีวิธีไหนที่ไม่ต้องใช้ปากดูดทำกาลักน้ำบ้างครับ

ใช้กรองนอก sunsun603b  ครับ
ล้างกรองที ต่อสายยางใหม่ ต้องใช้ปากดูดน้ำทำกาลักน้ำตลอดเลยครับ พอจะมีวิธีไหนมั้ยครับ ที่ไม่ต้องใช้ปากดูด

ปล เห็นไส้เดือนน้ำ nematode ในตู้ว่ายเป้นตัว S แล้ว ไม่กล้าใช้ปากดูดครับ   [puke01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ถ่ายน้ำตู้ลองใช้ตัวนี้ดีมั้ยครับ [smile01]

บีบปู้ดๆๆๆ ตามร้านขายอุปกรณ์เลี้ยงปลานะครับ 

หรือถ้าตอนล้างกรอง แล้วจะเอาน้ำเข้าสายยางก็เอาสายยางเสียบก๊อกเปิดน้ำใส่สายยางให้เต็ม
แล้วเอามืออุดไว้ข้างนึง อีกข้างปิดวาล์วล๊อคกันน้ำออก แล้วเสียบเข้ากับกรองน่ะครับ
ผมทำกับ ATMAN3335 ครับ

ปล นึกถึงตอนดูดแล้วเข้าปากนี่ อิ่มอร่อยแก้กระหายดีจริงๆ  [abe01]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/10/2561 [16:26:14] โดย GAMMARAY »
เอาสายยางใส่น้ำก๊อกเข้าไปให้เต็มค่ะ​​เอามืออุดไว้ข้างนึงที่สูงกว่าไว้​ ปล่อยข้างที่ต่ำกว่าใส่กะละมังที่จะรับน้ำไว้
เอามือข้างที่อุดสายยาง(ที่มีน้ำอยู่เต็มสาย)​ไว้หย่อนลงใต้น้ำในตู้ปลา​ เสร็จแล้วปล่อยมือที่อุดสายยางไว้​ แค่นี้น้ำก็จะไหลลงมาเองตามสายยางค่ะ