Talks > ตู้ทะเล

เดินกินลมชมวิวตอนเช้าที่หาดสวนสน

(1/1)

XVOFN:
ไม่รู้จะตั้งกระทู้ตรงไหน ขออนุญาตตั้งในนี้นะคะ
วันนี้ตื่นเช้าค่ะ(ปกติกว่าจะตื่นก็นู่น 9 โมงเลย) เลยคิดว่าจะไปเดินเล่นสำรวจโขดหินที่หาดสวนสนซะหน่อย ก็เลยจัดการแว้นมอเตอร์ไซค์ไปทันทีค่ะ อากาศเย็นแบบนี้ต้องรีบไป เดี๋ยวร้อน [cheer01]
สำรวจไปๆมาๆก็เจอนี่เลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่กระดุมมั้ย กอใหญ่มาก ประมาณ3ฝ่ามือกาง

อันนี้กอเล็ก ประมาณกำมือ

ใกล้ๆกันมีดอกอะไรซักอย่างอยู่ด้วย ไม่แน่ใจว่าใช่น้องแอนมั้ย บานเบียดกันเต็มไปหมด ทั้งดอกเล็กดอกใหญ่

อันนี้น้องเบลนนี่ค่ะ ไม่รู้ว่าเบลนนี่อะไร

มองจากด้านบน

อีกตัวค่ะ

มองจากด้านบน

สำรวจตรงนี้เสร็จก็ไปต่ออีกนิดก็เจออีกแล้วค่ะ แต่เป็นน้องแอนอะไรก็มิรู้ [hungry01]

น้องแอน(มั้ง) บานเบียดๆกัน

ไปต่อค่ะ คราวนี้แจ็คพ็อต ไม่แน่ใจว่าใช่ซีแอนทัสมั้ย ขึ้นมาโดดๆตัวเดียวเลย

หมดแล้วค่ะ ขอบคุณพื้นที่ด้วยค่า
ถ้าผิดห้องขออภัยนะคะ

neungn11n:
ภาพสุดท้ายผมก็เก็บมาตัวหนึ่งครับใส่ในตู้เรียบร้อย

XVOFN:

--- อ้างจาก: neungn11n ที่ 29/11/2562 [13:56:31] ---ภาพสุดท้ายผมก็เก็บมาตัวหนึ่งครับใส่ในตู้เรียบร้อย

--- End quote ---
เป็นยังไงบ้างคะ สรุปมันคือซีแอนทัสหรือเปล่า [bear01]

Joe HatYaiReefClub:
หาดสวนสนที่ไหนครับ....ระยองหรือปล่าว

XVOFN:

--- อ้างจาก: Joe HatYaiReefClub ที่ 23/12/2562 [12:05:02] ---หาดสวนสนที่ไหนครับ....ระยองหรือปล่าว

--- End quote ---
ใช่ค่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version