Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ซัคเกอร์มีรอยเปื้อนขาววงๆ ปากมีแผล ขอคำเเนะนำครับ

(1/1)

Jayzzxiaogu:
รบกวนสอบถามเเนวทางการรักษาหน่อยครับ ตอนนี้เเยกน้องออกมาได้วันที่2 ใส่ยาเหลือง+เกลือสมุทรไปครับ ผมควรใช้ยาตัวไหนถึงจะถูกจุดในการรักษาครับ ขอคำเเนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

dukedick:

--- อ้างจาก: Jayzzxiaogu ที่ 20/03/2565 [23:33:22] ---รบกวนสอบถามเเนวทางการรักษาหน่อยครับ ตอนนี้เเยกน้องออกมาได้วันที่2 ใส่ยาเหลือง+เกลือสมุทรไปครับ ผมควรใช้ยาตัวไหนถึงจะถูกจุดในการรักษาครับ ขอคำเเนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

--- End quote ---

ถ้าเป็นแผลภายนอก ก็ใส่ยาแนวแก้อักเสบ และ รักษาคุณภาพน้ำ ก็น่าจะโอเคแล้วล่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version