วันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [07:46:37]

ตู้มือใหม่คับ ตะไคร่มาแว้ว T-T

กล้องมือถือผมห่วยคับ ต้องขออภัยด้วยคับ

วันแรกที่ตั้งตู้ จัดมั่วๆคับ น้ำยังขุ่นอยู่เลยคับ

หลังจากนั้น 2เดือนคับ เห็นตู้มันโล่งๆ เลยหากุ้งแคระมาใส่ ไม่ได้สนใจต้นไม้ในตู้เลยคับทีนี้ ตะไคร่มาตรึมคับ

**ขอบคุณมากคับ มือไหม่จิงๆคับ อย่าว่ากันนะคับ**
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ขอนสวยดีครับ เห็นขอนแล้วนึกถึงขอนที่บ้าน เพิ่งซื้อมา ตอนแรกว่าจะจัดขอนให้มันตั้ง ปรากฎว่าขอนมันสูงพ้นน้ำ  [cry01]
ของผมในรูปก็เป็นขอนแนวตั้ง 2 อันคับ พอตั้งแล้วมันดูโล่งๆ เลยจับมันวางแนวนอนต่อกันให้เป็นถ้ำเอาคับ

ขอนพ้นน้ำผมว่าสวยดีนะคับ
***ขออนญาติยืมรูปจาก***
https://www.pinterest.com/pin/368802656963162188/
กองหินดูสวยแปลกตาดีนะครับ  [smile01]
ขอนที่ผมซื้อมา มันตัดด้านล่างเป็นฐานเลยน่ะสิครับ ถ้าไปวางนอน ผมรู้สึกมันแหม่งๆไงไม่รู้ กำลังคิดอยู่ว่าจะหาพืชอะไรดี ที่มันโตแบบครึ่งบกครึ่งน้ำได้ ไปพันบนปลายยอดขอน ที่มันโผล่พ้นน้ำ [perv03]
ลองหาเหลี่ยมตรงฐานแล้วเอามาประกบกันดูนะครับ ของผมในรูปทั้ง 2 ขอน เป็นฐานเหมือนกันครับ เลยจับตั้งอันนึง จับนอนอันนึง

*พอเอา 2 ขอนที่เป็นฐานมาวางประกอบกันแบบที่ชอบได้แล้ว ลองหาหิน หรือดิน มาปิดตรงฐานหรือรอยต่อระหว่าง 2 ขอนที่เป็นขอบของตอไม้ดูนะครับ อาจช่วยบังเหลี่ยมมุมของขอบฐานได้ครับ*
กองหินดูสวยแปลกตาดีนะครับ  [smile01]

ขอบคุณมากคับ ผมก็จัดมั่วๆไปคับ เพิ่งลองตั้งดูคับ [bear01]
แนวคิดเข้าท่าดีครับ เดี๋ยวลองไปปรับใช้บ้าง 555 ขอบคุณครับๆ  [smile02]