วันศุกร์ที่ 26 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:09:56]

เพอกลาสออกสีเหลืองๆ

เพอกลาสออกสีเหลืองๆ เมื่อ: 24/03/2562 [20:33:20]
ใครเป็นแบบผมไหมคับ เพอกลาสไม่เขียวแต่ออกสีเหลืองๆเหมือนมันจะตาย.สาเหตุเกิดจากอะไรใครรู้บ้างคับ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมดูก็ว่าไม่เหลืองนะ หรือสีจริงมันเหลือง แต่ถ้าเหลืองปกติแล้วจะเป็นขาดปุ๋ยครับ เพิลกราสค่อนข้างจะชอบไนเตรทเยอะๆหน่อย (ซึ่งปุ๋ยน้ำปกติจะมีน้อยเพราะกลัวตะไคร่) ลองปุ๋ยน้ำ Aquamania Maxima Gold ครับ
ผมดูก็ว่าไม่เหลืองนะ หรือสีจริงมันเหลือง แต่ถ้าเหลืองปกติแล้วจะเป็นขาดปุ๋ยครับ เพิลกราสค่อนข้างจะชอบไนเตรทเยอะๆหน่อย (ซึ่งปุ๋ยน้ำปกติจะมีน้อยเพราะกลัวตะไคร่) ลองปุ๋ยน้ำ Aquamania Maxima Gold ครับ

ออกเหลืองๆสีสนิมเลยคับ เป็นเพราะเปิดไฟนานไปรึเปล่าคับ
ขอข้อมูลตุ้แบบละเอียดด้วยครับ แต่สีสนิมนี่น่าจะเป็นตะไคร่น้ำตาลเกาะหรือเปล่าครับ
ขอข้อมูลตุ้แบบละเอียดด้วยครับ แต่สีสนิมนี่น่าจะเป็นตะไคร่น้ำตาลเกาะหรือเปล่าครับ

จากที่ดูไม่มีตะไคร้นะคับ.ตู้ตั้งมาได้เกือบ1เดือนแล้วคับ ก่อนหน้านี้ก็ปกติดีคับ.แต่มีช่วง2-3วันก่อนอากาศค่อนข้างร้อน อุณภูมิอยู่ที่ 30-31