วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:51:42]

ปลานิออนจับกลุ่มไม่ยอมว่ายไปไหน

เวลาเปิดไฟเเล้วปลานีออนตู้ผมชอบไปหลบตามมุม จะเเก้ยังไงครับ ตอนปิดไฟก็ว่ายตามปกตินะ

ฝูงนี้ย้ายตู้มาสามรอบเเล้ว ครั้งเเรกที่ซื้อมาลง ไม่มีอาการเเบบนี้เลย เริ่มมีตอนย้ายครั้งที่สอง
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตู้นี้อาจจะสภาพไม่เหมาะสมครับปลาเลยตื่น อาจจะสว่างมากไปหรือโล่งเกินไป มีสิ่งรบกวนมากเกินไป พยายามให้ในตู้สว่างกว่าข้างนอก ปลาจะมองไม่เห็นเรา แล้วจะไม่ค่อยตื่นครับ
ตู้นี้อาจจะสภาพไม่เหมาะสมครับปลาเลยตื่น อาจจะสว่างมากไปหรือโล่งเกินไป มีสิ่งรบกวนมากเกินไป พยายามให้ในตู้สว่างกว่าข้างนอก ปลาจะมองไม่เห็นเรา แล้วจะไม่ค่อยตื่นครับ
ขอบคุณมากครับ ไว้จะลองปรับดู

ไม่หายเลยครับ
น้ำแรงไปหรือเปล่าครับ ถ้าแรกไปมันก็จะกระจุกกันอยู่ตรงที่กระแสน้ำไม่แรง เพราะคาร์ดินัลเป็นปลาที่ไม่ค่อยชอบกระแสน้ำแรง หรืออาจจะต้องใช้เวลาให้ชินตู้อีกสักหน่อยครับ
น้ำแรงไปหรือเปล่าครับ ถ้าแรกไปมันก็จะกระจุกกันอยู่ตรงที่กระแสน้ำไม่แรง เพราะคาร์ดินัลเป็นปลาที่ไม่ค่อยชอบกระแสน้ำแรง หรืออาจจะต้องใช้เวลาให้ชินตู้อีกสักหน่อยครับ

ตรงนั้นเป็นจุดที่น้ำตกใส่เลย มันมีอาการตั้งเเต่ตู้เก่าเเล้วครับ ย้ายมาก็เป็นเหมือนเดิม