วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:36:37]

อยากลงปลาปอมเพิ่ม

อยากลงปลาปอมเพิ่ม เมื่อ: 01/09/2561 [14:31:30]
ในตู้มีปลาเทวดาจับคู่แล้ว 1 คู่ จะลงปลาปอมเพิ่มได้ไหม จะไล่กัดกันไหมครับ และลงได้กี่ตัว ตู้ขนาด 36 นิ้ว
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: อยากลงปลาปอมเพิ่ม เมื่อ: 02/09/2561 [20:46:12]
น่าจะได้ครับ 2-4 ตัว
#2 Re: อยากลงปลาปอมเพิ่ม เมื่อ: 20/09/2561 [15:42:16]
ลงได้ครับ ขึ้นกับขนาดของปอมที่ลง
แต่เทวดาขนาดก็ใหญ่พอควรเลย ดังนั้นควรลงปอมให้ขนาดพอดีกัน ไม่งั้นเทวดาจะไล่ปอมแทน แล้วปอมจะแคระไม่โต
น่าจะลงปอมขนาดสัก 4 นิ้วขึ้น ได้อีกหลายตัวเลยขึ้นกับขนาดของชุดกรองแล้วว่าใหญ่ขนาดไหน แต่เลี้ยงปอมต้องเปลื่ยนน้ำให้บ่อยกว่าเดิมด้วยนะครับ ผมเปลื่ยนวันเว้นวัน
ปอมหากลงน้อยเกินไปมันจะหลบตามซอกแทน
อย่างเช่นตู้ 36 โล่งๆ ผมลงไป 10-14 ตัวไซท์ 3-4 นิ้ว