วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:40:45]

Aquarium 18' The new one

Aquarium 18' The new one เมื่อ: 06/10/2560 [13:52:14]
Update 22Nov2017 ครับ
ตู้เริ่มรกเนื่องจากหลงไป Bucep ครับไม่น่าเลย  [awkward01] คงอีกสักครึ่งเดือนค่อยตัดแต่งจัดต้นไม้ให้เข้าที่เข้าทางครับ คงดีกว่านี้ เปลี่ยน Chiller ใหม่ด้วยครับเนื่องจากอยากให้อุณหภูมินิ่งๆ

Update หน่อยครับหลังจากตัดแต่งและเพิ่มไม้ลงตู้ไปเยอะมาก^^พร้อมคำแนะนำของพี่ๆในเวปครับ ดรอปเช็คเกอร์ก็ใส่แล้ว ขอบคุณมากๆครับ รอไม้เต็มตู้จะมาUpdateให้ดูเรื่อยๆครับ

สวัสดีครับ เป็นสมาชิกมาพักนึงไม่เคยลงรูปตู้เลย

วันนี้ขออนุญาติลงรูปตู้ 18" ที่พึ่งมีเวลาจัดแล้วกลับเข้าวงการใหม่อีกรอบครับ

รายละเอียดตู้จะแวะมา Update ให้เรื่อยๆนะครับ  มีไม้น้ำตัวไหนแนะนำให้ลง เพื่อเพิ่มLay out แนะนำได้นะครับ
อยากได้ไม้น้ำสวยๆ แปลกๆมาลง อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/11/2560 [10:51:50] โดย KibitzeR »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เห็นตู้กับอุปกรณ์แล้วไม่กล้ามีอะไรแนะนำเลยครับ เพราะสวยมากครับ  [smile03]

รบกวนขอถามนิดนึงนะครับ

ใช้ไฟของอะไรครับ  คล้ายๆจะมีหลายสีใช่มั้ยครับ[smile01]
สายอุปกรณ์เลย [smile04] แต่ยังขาดดรอปเช็คเกอร์อีกอย่างครับ

อนาคตน่าจะสวยอยู่นะตู้นี้
เห็นตู้กับอุปกรณ์แล้วไม่กล้ามีอะไรแนะนำเลยครับ เพราะสวยมากครับ  [smile03]

รบกวนขอถามนิดนึงนะครับ

ใช้ไฟของอะไรครับ  คล้ายๆจะมีหลายสีใช่มั้ยครับ[smile01]
ไฟ TWINSTAR ครับพี่มีหลายสีครับ แต่แอบร้อนเอาเรื่องอยู่ แนะนำได้เลยครับผมอุปกรณ์เป็นเพียงตัวช่วยครับ ประสบการณ์ต้องรบกวนพี่ๆแนะนำครับ ตอนนี้อยากได้มอสใบละเอียดๆมาพันกิ่งไม้ครับ^^

สายอุปกรณ์เลย [smile04] แต่ยังขาดดรอปเช็คเกอร์อีกอย่างครับ

อนาคตน่าจะสวยอยู่นะตู้นี้
ขอบคุณครับพี่บัง ยังขาดไปจริงๆด้วยครับ ตอนนี้คาร์บอนกี่ฟองก็ไม่รู้เปิดกะๆเอา เดี๋ยวต้องหามาใส่ตามคำแนะนำครับ^^
ไฟ TWINSTAR ครับพี่มีหลายสีครับ แต่แอบร้อนเอาเรื่องอยู่ แนะนำได้เลยครับผมอุปกรณ์เป็นเพียงตัวช่วยครับ ประสบการณ์ต้องรบกวนพี่ๆแนะนำครับ ตอนนี้อยากได้มอสใบละเอียดๆมาพันกิ่งไม้ครับ^^
ขอบคุณครับพี่บัง ยังขาดไปจริงๆด้วยครับ ตอนนี้คาร์บอนกี่ฟองก็ไม่รู้เปิดกะๆเอา เดี๋ยวต้องหามาใส่ตามคำแนะนำครับ^^

ขอบคุณมากนะครับ  [smile04]
Update วันที่ 27 ตุลา ครับผม

พี่ๆมีอะไรแนะนำได้เลยครับ
#6 Re: Aquarium 18' The new one เมื่อ: 27/10/2560 [14:11:18]
ส่วนตัวผมชอบใม้สีเขียวข้างหน้าที่ตัดกับใม้สีแดงข้างหลังน่ะครับ  [smile01]
ไม่รู้ยังไง ดูแล้วนึกถึงญี่ปุ่นอ่ะ  [smile04]

#7 Re: Aquarium 18' The new one เมื่อ: 28/10/2560 [08:01:24]
ส่วนตัวผมชอบใม้สีเขียวข้างหน้าที่ตัดกับใม้สีแดงข้างหลังน่ะครับ  [smile01]
ไม่รู้ยังไง ดูแล้วนึกถึงญี่ปุ่นอ่ะ  [smile04]
ฤดูใบไม้เปลี่ยนสีใช่ไหมครับ [smile03]
ยินดีที่ชื่นชอบครับผม ช่วงนี้ไม้ลามช้ามากก [awkward01]
#8 Re: Aquarium 18' The new one เมื่อ: 28/10/2560 [09:34:20]
ฤดูใบไม้เปลี่ยนสีใช่ไหมครับ [smile03]
ยินดีที่ชื่นชอบครับผม ช่วงนี้ไม้ลามช้ามากก [awkward01]

แดงๆเหลืองๆแบบนี้นึกถึงเมืองนิกโก้อ่ะครับ
อีกอย่างภาพถ่ายมันดูเนียนตาด้วย [perv02]

ขอรอชมต่อนะครับ  [smile01]
#9 Re: Aquarium 18' The new one เมื่อ: 29/10/2560 [00:14:12]
ถามหน่อยครับ chiller ยี่ห้อและรุ่นอะไร ราคาเท่าไรคับผม
#10 Re: Aquarium 18' The new one เมื่อ: 30/10/2560 [15:55:58]
แดงๆเหลืองๆแบบนี้นึกถึงเมืองนิกโก้อ่ะครับ
อีกอย่างภาพถ่ายมันดูเนียนตาด้วย [perv02]

ขอรอชมต่อนะครับ  [smile01]
ยินดีมากเลยครับพี่

ถามหน่อยครับ chiller ยี่ห้อและรุ่นอะไร ราคาเท่าไรคับผม
HAILEA รุ่น HC-150A ใหม่มากครับ^^

ราคา ณ.ตอนนั้น 8,xxx กว่าๆครับจำไม่ได้เป๊ะ แต่ประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/11/2560 [23:52:00] โดย KibitzeR »
#11 Re: Aquarium 18' The new one เมื่อ: 22/11/2560 [22:19:24]
Update 22Nov2017 ครับ
ตู้เริ่มรกมากไม่เป็นสัดส่วนแล้ว