วันศุกร์ที่ 26 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:26:45]

กุ้งไทเกอร์ที่ขายส่งอยู่ตลาดลานเร่เป็นกุ้งไทเกอร์แท้หรือเปล่าครับ

กุ้งไทเกอร์ที่เขาเอามามัดใส่ถุง ขายส่งตามตลาดลานเร่วันพุธนี่ ใช่ไทเกอร์แท้มั้ยครับ? เหมือนเคยเห็นแวบๆจากในเพจนี้ ว่าบางตัวไม่ใช่ไทเกอร์แท้ ถ้างั้นกุ้งไทเกอร์แท้ๆ สังเกตยังไงเหรอครับ แล้วไทเกอร์ที่เขาขายๆกัน จริงๆแล้วเป็นกุ้งชนิดไหนครับ?  [confuse01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ไทเกอร์แท้ๆ ลองไปดูร้าน Ebi Club หรือ ร้าน 88 ดูครับ ส่วนไทเกอร์ ปลอม คือ กุ้งเชอร์รี่หลุดสีครับ
ไทเกอร์แท้ๆ ลองไปดูร้าน Ebi Club หรือ ร้าน 88 ดูครับ ส่วนไทเกอร์ ปลอม คือ กุ้งเชอร์รี่หลุดสีครับ

ไปดูที่ร้าน 88 + พี่ที่ร้านให้คำแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ  [smile02]
ผมก็ว่าอยู่ว่าทำไมกุ้งไทเกอร์(ที่คนขายบอก)ในอ่างผมมันเลี้ยงทนทานจัง  [shock01]
ดูง่ายมาก ลองเซิร์ชรูปในเน็ตดูจะเห็นความแตกต่างชัดเจน
ส่วนใหญ่แต่แบบสีตกครับ แต่ก็มีร้านที่คัดมาดีๆก็มีเห็นอยู่ร้านหนึ่ง