วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:22:09]

แชร์การเลี้ยงต้นไม้น้ำนอกบ้าน

เรื่องมีอยู่ว่า
ต้นไม้ที่เลี้ยงในบ้าน. มันโตจนล้นออกมา

จึงได้ทำการงอกตู้ 24. แล้วเอาไปไว้นอกบ้าน
(รากดำ กับมอส)

บางส่วนก็เอาไปปลูกตามกระถางบัว
(โรทาร่า)

ไอเดียบรรเจิดขั้นสุด ก็เอาใส่ในขวดโหลบ้าง
(บาโคปา)

ซึ่งทั้งหมดทั้งปวงนั้น. ไม่มีอุปกรณ์ในการเลี้ยงเลย
ปล่อยไปตามธรรมชาติ รอดก็รอด ตายก็บายบาย
แต่ผลปรากฏ ดังรูปเลยครับ

ตู้24นิ้ว.(เฟรินรากดำ กับมอส)

กระถางบัว (โรทาร่าทับทิม)

ขวดโหล (บาโคปา)

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ดูแลมันมากไปก็ปวดหัวครับ
ถ้ามันจะรอดก็ต้องรอด 555

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
รูปในอ่างบัวนี่ สภาพเหมือนผมเลย  [smile01] [smile01]
แถมพอมันเป็นไม้บกแล้วมีออกดอกด้วย ฮ่าๆๆๆ [lol01] [lol01]