วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:26:38]

สอบถามพี่ๆทุกคนและช่วยชี้แนะด้วยครับผมผมกำลังจะตั้งตู้กุ้งเลี้ยงเรดบีกับแบล็กบี

สอบถามพี่ๆทุกคนและช่วยชี้แนะด้วยครับผมผมกำลังจะตั้งตู้กุ้งเลี้ยงเรดบีกับแบล็กบี 

1.ผมต้องทำการเตรียมอะไรบ่้างครัับผมตัั่งแต่รองพื้นตู้เลยครับผม
2.ดินอะไรดีคีครรับผมที่เหมาะกับกุ้งเรดบี
3.พวกเรดบีแบล็กบีเค้ากินอะไรครับผมและหาซื้ออาหารเสริมตัวไหนให้เค้าดีครับผมที่ทำให้เรดบีแข้งแรงไม่ป่วย และ มีอุปกรร์อะไรบ้างครับผมที่ควรทิ้งลงไปในตู้

(ปล.กรองที่ใช้เป็น กรอง Sunsun 603B  ไฟ A-Series 451 ครับผม << ใช้ตัวนี้เวิคมั้ยครับผมหรือต้องเปลี่ยนตัวใหม่ตู้เป้นตู้ขนาด 18 นิ้วครับ 45x28x30 CM ครัับผมถ้ามีตัวไหนแนะนำบอกได้เลยน่ะครับผม ///และ เรื่องมีเดี่ยกรองสำหรับตู้เรดบีใช้เป้นอะไรบ้างครับผม)

ช่วยชี้แนะมือใหม่ที่กำลังจะเลี้ยงเรดบีด้วยครรับผม ><

[smile03] [smile03] [smile03]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/01/2561 [20:30:36] โดย Mr.Aquarium Life »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)