วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:18:41]

ช่วยหาฆาตกรหน่อยครับ

เพิ่งซื้อปลามาเลี้ยงครับ มีนีออน 10 ตัว รัมมี่โน้ส 10 ตัว ซิวข้างเล็ก 5ตัว และ มองฮอกเซีย สั้น20 ตัวครับ ตู้24นิ้ว มีไม้น้ำนิดหน่อย

เลี้ยงมาอาทิตย์นึงเห็นนีออน กับรัมมี่โน้ส เป็นจุดขาวเลยจับทั้งตู้ใส่ถังพลาสติก 18 ลิตร ใส่น้ำ 12 ลิตรแช่ยา มา 3วัน รัมมี่โน้ตายไป4 ตัวครับ แรกๆนึกว่าป่วยตาย แต่สังเกตหางกุดทุกตัวเลย  ตัวล่าสุดนอนพะงาบอยู่ก้นถังตอนนี้สงสัยมองฮอกเซียที่สุดครับ

สอบถามเพิ่มเติม จุดขาวรักษานานไหมครับ
แล้วไม้น้ำต้องแช่ยาไหมครับ ถ้าเอากลับมาใส่ตู้ใหม่
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)