Talks > ร้านกาแฟ

ว่าด้วยอยากได้ตู้ปลา

(1/1)

Tum101:
หลังจากเลี้ยงกุ้งแคระตู้เล็กๆ ตอนนี้กะว่าจะตั้งตู้ใหญ่สัก 36 นิ้วในห้องนอนซะหน่อย แต่คิดไม่ตกจะเลี้ยงอะไรดี เพื่อนๆ ใครเลี้ยงอะไรในห้องนอนบ้างครับ

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: Tum101 ที่ 19/07/2564 [12:24:08] ---หลังจากเลี้ยงกุ้งแคระตู้เล็กๆ ตอนนี้กะว่าจะตั้งตู้ใหญ่สัก 36 นิ้วในห้องนอนซะหน่อย แต่คิดไม่ตกจะเลี้ยงอะไรดี เพื่อนๆ ใครเลี้ยงอะไรในห้องนอนบ้างครับ

--- End quote ---

ของผมตั้งสองตู้ครับ  ตู้เล็กก็ ไวท์คลาวด์  กับฟอร์คเทล 
ตู้ใหญ่ก็คาร์ดินาล ซิวขวาน ก้างพระร่วง แกแล๊คซี่ อิริโตรไมครอน  แล้วก็พวกกุ้งแคระคอมมอนล่ะครับ

ตู้36 นิ้วนี่จัดสนุกเลยนะครับ  อิอิอิ  [gurock01] [gurock01]

Tum101:

--- อ้างจาก: GAMMARAY ที่ 20/07/2564 [09:17:50] ---ของผมตั้งสองตู้ครับ  ตู้เล็กก็ ไวท์คลาวด์  กับฟอร์คเทล 
ตู้ใหญ่ก็คาร์ดินาล ซิวขวาน ก้างพระร่วง แกแล๊คซี่ อิริโตรไมครอน  แล้วก็พวกกุ้งแคระคอมมอนล่ะครับ

ตู้36 นิ้วนี่จัดสนุกเลยนะครับ  อิอิอิ  [gurock01] [gurock01]

--- End quote ---

ตอนนี้กำลังชั่นใจว่าจะเลี้ยงแบบตู้โล่ง หรือจัดไม้น้ำด้วยดี แต่ชอบปลาที่เป็นฝูงๆ มากกว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version