วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:33:46]

ตู้ปลาบ้าน ๆ (แนะนำระบบกรอง)

[gurock01] เอาตู้ปลาเก่ามาลองใส่ปลาดู อยากให้แนะนำระบบกรองแบบง่าย ๆ หน่อยคับจะสั่งในเน็ต  [cheer01] [cheer01]   [cheer01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ดูเทียบขนาดของปลากับตู้แล้ว
น่าจะใม่ใช่ตู้ใหญ่ใช่มั้ยครับ
สัก 16" 18" ใช่มั้ยครับ  [smile04]

กรองแขวนตัวใหญ่ก็พอไหวครับ  [smile01]
ตามนั้นครับ กรองแขวนตัวใหญ่ๆ ถูกๆพอ
สัก 16" 18" ใช่มั้ยครับ  [smile04]

กรองแขวนตัวใหญ่ก็พอไหวครับ  [smile01]

24 นิ้วคร๊าบ อยากให้ช่วยแนะนำ รุ่นให้หน่อยค๊าบ  [smile02] [smile02]
ตามนั้นครับ กรองแขวนตัวใหญ่ๆ ถูกๆพอ

รุ่นไหนดีค๊าบ เฮีย  [smile02] [smile02]
ขอยี่ห้อด้วยก๊าบบ  [smile06]
รุ่นไหนดีค๊าบ เฮีย  [smile02] [smile02]
ขอยี่ห้อด้วยก๊าบบ  [smile06]

ถ้าตู้ 24" มันก็ขนาดไม่เล็กแล้วนะครับ  [smile01]
ถ้าเลี้ยงปลาจำนวนตามรูปกรองแขวนก็อาจจะพอ

แต่ถ้าจะลงปลาฝูงเยอะกว่านี้ผมว่ากรองนอกดีกว่าแล้วครับ  [smile04]

ส่วนเรื่องยี่ห้อกรอง
มีหลายยี่ห้อครับ  [smile01]

ถ้าเรื่องยี่ห้อไหนดี
ผมว่า มันขึ้นอยู่กับงบ และความพอใจครับ  [smile01]
ถ้าไม่ใช่อีฮาม เป็นยี่ห้ออื่นผมว่ามันก็พอๆกันครับ
ลองเสริช์ดูเอานะครับ

กรองนอกอีกเสียงนึงครับผม ไม่ของ Atman ก็ของ เจบาวครับผม  SunSun ตัวสำหรับตู้ 24 ก็มีครับผม ราคาก็หลักพันกว่าขึ้นไปครัผมสำหรับกรองนอก