วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [08:20:26]

นำเข้าต้นไม้น้ำจากญี่ปุ่น

สวัสดีครับ  รบกวนสอบถามครับ 
พอดีมาเที่ยวที่ญี่ปุ่น ถ้าจะซื้อต้นไม้น้ำต้นเล็ก ๆ กลับไปไทยสามารถทำได้ไหมครับ มีพี่ ๆ ท่านไหนเคยซื้อแล้วเอากลับไทยบ้างครับ  ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
สวัสดีครับ  รบกวนสอบถามครับ 
พอดีมาเที่ยวที่ญี่ปุ่น ถ้าจะซื้อต้นไม้น้ำต้นเล็ก ๆ กลับไปไทยสามารถทำได้ไหมครับ มีพี่ ๆ ท่านไหนเคยซื้อแล้วเอากลับไทยบ้างครับ  ขอบคุณครับ

ผมเคยครับ

ให้ทำการไปซื้อขวดน้ำชา ที่เป็นทรงกระบอกมาดื่ม(7-11 มีขาย). แล้วก็เอาต้นไม้ที่ซื้อมา ห่อกับทิสชูจุ่มน้ำหมาดๆ. แล้วก็เอาใส่ขวดน้ำครับ

ทำวันสุดท้ายที่จะเดินทางกลับนะครับ

ว่าแต่ไปซื้อต้นอะไรครับอิอิ
ผมเคยครับ

ให้ทำการไปซื้อขวดน้ำชา ที่เป็นทรงกระบอกมาดื่ม(7-11 มีขาย). แล้วก็เอาต้นไม้ที่ซื้อมา ห่อกับทิสชูจุ่มน้ำหมาดๆ. แล้วก็เอาใส่ขวดน้ำครับ

ทำวันสุดท้ายที่จะเดินทางกลับนะครับ

ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ [smile04]
ตรงนี้จะมีปัญหาตอนผ่านด่าน ตม มั้ยอ่ะครับ
หมายถึงมีกฎหมายอะไรควบคุมพืชตางถื่นหรือเปล่าน่ะครับ [confuse01]
ตามหลักแล้วต้องขออนุญาตครับ  แต่นำผ่านด่านมาเฉยๆยึดอย่างเดียวแล้วทำลายทิ้งครับ   ดังนั้นส่วนมากก็แอบเอาเข้ามากันครับ
ตามหลักแล้วต้องขออนุญาตครับ  แต่นำผ่านด่านมาเฉยๆยึดอย่างเดียวแล้วทำลายทิ้งครับ   ดังนั้นส่วนมากก็แอบเอาเข้ามากันครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ  [smile01]
ผมเคยครับ

ว่าจะไปดูร้านชื่อ BONO ที่ OZAKA เหมือนเป็นตัวแทนของ ADA น่ะครับ ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะซื้อต้นอะไรดี ไปมาเมื่อวานร้านปิดเร็วกว่าปกติ อดเข้าไปชมในร้านเลยครับ  ขอบคุณครับพี่กอล์ฟ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทุกท่านนะครับ