วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:12:03]

ขออนุญาตตั้งอีกหัวข้อครับ เรื่อง protein skimmer

มีใครใช้แบบ ในตู้หรือแบบแขวน บ้างครับ แบบที่ไม่ต้องใช้กรองล่าง ขอบคุณล่วงหน้าคราบ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ลองดูตัวนี้ครับ ตู้ไม่เกิน100ลิตรพอได้อยู่

ลองดูตัวนี้ครับ ตู้ไม่เกิน100ลิตรพอได้อยู่

ขอบคุนมากๆครับ

ขอสอบถาม ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
ขอสอบถาม ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ประมาณ 1900 ครับ ร้านบลูสเปซ
เรียนถามว่าคุณผู้ใช้งาน ว่าเปรียบเทียบความใสของน้ำ เท่ากับ การใช้ Activate Carbon มั้ย
วิธี test คือ
ใช้ Activate carbon ตามปริมาณ ไม่ใช้ skimmer แล้ว test ด้วย test kit Salifert รุ่น organic
ใช้ skimmer ตามปริมาณ ไม่ใช้ activate carbon แล้ว test ด้วย test kit Salifert รุ่น organic
ผม จะทราบว่าด้วยว่า เดี๋ยวนี้ skimmer เล็กขนาดนี้ มันมี efficiency ในการดึง Organic waste ออกจากระบบได้ดีเท่ากับ
 Activate carbonที่มีคุณภาพหรือไม่ครับ