วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:54:52]

มาเตือนภัยครับโดนร้าน tiger aqua plant โกงครับ

คือประมาน 1  เดือนที่แล้วผมสั่งกรองอีฮามมือ 2 กับร้าน  tiger aqua plant ไปครับจนป่านนี้แล้วพี่เค้ายังไม่ส่งเลยครับบอกแต่ว่ากำลังส่งไปแล้วๆ จะส่งเลขให้ตอนเย็นล่ะก้หายไปครับ ระวังกันหน่อยน่ะครับอย่าหลงเชื่อไปสั่งร้านนี้น่ะครับโกงง !!!!    #ร้าน tiger aqua plant
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/12/2560 [12:55:04] โดย บัง »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมก็โดนมาเหมือนกันบอกว่าส่งแล้วๆแต่ขอเลขพัสดุไม่เคยได้ ตอนนี้ขอเงินคืนบอกจะโอนให้ภายในวันนี้แต่ดูแล้วคงยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/12/2560 [12:55:17] โดย บัง »
ผมก็โดนมาเหมือนกันบอกว่าส่งแล้วๆแต่ขอเลขพัสดุไม่เคยได้ ตอนนี้ขอเงินคืนบอกจะโอนให้ภายในวันนี้แต่ดูแล้วคงยาก
ไช่ครับโดนบอกเช่นี้เหมือนกัน พี่ว่าทำไงดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/12/2560 [12:57:37] โดย บัง »
ผมก้โดน ครับ สั่งดิน ไว้ 2 อาทิตย์ ล่ะไม่ได้สักที พลัดแล้วพลัดอีก บอกจะโอนคืนก็ไม่คืน
คือประมาน 1  เดือนที่แล้วผมสั่งกรองอีฮามมือ 2 กับร้าน  tiger aqua plant ไปครับจนป่านนี้แล้วพี่เค้ายังไม่ส่งเลยครับบอกแต่ว่ากำลังส่งไปแล้วๆ จะส่งเลขให้ตอนเย็นล่ะก้หายไปครับ ระวังกันหน่อยน่ะครับอย่าหลงเชื่อไปสั่งร้านนี้น่ะครับโกงง !!!!    #ร่้าน tiger aqua plant

เท่าที่จำได้  ผมเสนอ เงินคืนให้น้องทีนึงแล้วนะครับ

รายการที่น้องสั่งมา มี

ดิน ADA มือสอง 3 ถุง
กรอง Jeneca X-11  1 ตัว
ดิน ได้รับไป เรียบร้อย แต่ขาดตัวกรอง  แต่น้องยืนยันจะรอ

เนื่องด้วยออร์เดอร์ ค่อนข้างเยอะ  ทำให้หลุดตัวนี้ไป  อันนี้ทางร้านต้องขอโทษด้วยครับ

แต่ก็เคยเสนอทางเลือกคืนเงินให้น้อง แต่น้องไม่รับ   จนผมเข้า ICU ผมก็เลยลิม ที่นัดกับน้องไว้  ก็ต้องขอโทษจริงๆ 

แต่ก็ ไม่ต้อง ขี้น กู ขี้น มึง ก็ได้นะครับ 

เงินไม่กี่บาท  มีปัญหาอะไรคุยได้ครับ  ผมไม่ได้มีเจตนาอะไรทั้งนั้นครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/12/2560 [12:57:58] โดย บัง »
บอกจะเช็คให้แล้วก็หาเงียบ ไม่ต้อง มาพูดหรอกครับ
บอกจะเช็คให้แล้วก็หาเงียบ ไม่ต้อง มาพูดหรอกครับ

ขอรายละเอียดด้วยครับ  เช็ตให้ แล้วแจ้งกลับครับ

ได้รับเงินคืนแล้วนะครับ
ผมพอจะเข้าใจและเห็นใจคุณเสือเจ้าของร้านนะ เข้าใจว่าป่วยไม่หายซักที
แต่ถ้ายังไม่พร้อม ผมว่าอย่าเพิ่งขายของน่าจะดีกว่านะครับ เอาไว้พร้อมจริงๆก่อนจะดีกว่า ผมดูแล้วแบบนี้เครดิตคุณจะเสียไปเรื่อยๆ
สวัสดีครับ

เรียนทุกท่าน ผมไม่ได้มีเจตนาใดๆ การส่งของผมพยายามทำให้ดีที่สุุด

เนื่องจาก order เยอะการจัดการบางอย่างต้องใช้เวลา โดนเฉพาะกรอง ผมขอ copy วิธีการล้าง การแพค ที่ผมให้น้องๆ จัดการที่ร้านดูนะครับ

วิธีล้างกรอง แพ็คกรอง

1 . เอากรองเทสในตู้ว่าใช้งานได้ปกติมั้ย

2. ถ่ายรูปตอนเทสการใช้งาน ว่าปกติ (รออนุมัติ)

3 . ถ้าเทสแล้วทำงานปกติ ( น้ำไหลออกแรง) ให้ถอดชิ้นส่วนออก เตรียมล้าง

4 . ก่อนล้างให้ ถ่ายรูปแต่ละชุดมาให้ดูก่อนว่าครบมั้ย (รออนุมัติ)

5. แยกพัมมิชในกรอง อย่าให้ปนกัน ล้างแยกชนิด แยกตาก (พัมมิชในกรองมี 2 ชนิด แบบกลมๆ และแบบมีรู)

6. ล้างอุปกรณ์ ตัวถัง สาย ข้อต่อ

7 ตาก

8. เมื่อตากให้แล้ว ให้เอาพัมมิชใส่ถังเหมือนเดิม ปิดฝา (พัมมิช จะต้องเต็มกรอง)

9. เอากันกระแทกห่อ ท่อน้ำเข้า ท่อน้ำออก

10. เอากันกระแทกห่อ เครื่องกรอง

11. เอากันกระแทกห่อข้อต่อ และอุปกรณ์ต่าง ๆ

12. เอากันกระแทก ห่อ เอ้าโฟร์ อินโฟร์

13. รวมสายยาง

14. ถ่ายรูป ก่อนเก็บเข้ากล่อง (รออนุมัติ)

15. เก็บเข้ากล่อง เอากระดาษหนังสือพิมพ์ อัดทั้งสี่มุม

16 เทปปิดหัวกล่อง

17 ห่อกันกระแทก 5 ชั้น

18 ห่อกระดาษน้ำตาล

19 เขียนที่อยู่ส่ง

20 เสร็จ

ให้ทำตามอย่างเคร่งครัด

ชุดแรกที่ขาย กรองเสียหายไป 5 ตัว ผมก็รับผิดชอบให้ลูกค้าครับ

แต่ชุดที่มีปัญหา คือ ชุดที่ 2 ต้องใช้ความระมัดระวังเพิ่มขึ้น จากเดิม ทำให้ช้าลง ประจวบกับ เวลาเร่งน้องๆ ที่ร้านจะลน ทำให้ทำงานผิดพลาด เขียนที่อยู่ผิดบ้าง ส่งผิดคนบ้าง ของบางอย่างถ้ามีสำรอง ผมก็สามารถส่งให้ได้เลย ถ้าไม่มีสำรอง ผมก็ต้องรอตีกลับมาก่อน

ผมขอเสนอทางเลือกนะครับ ลูกค้าท่านใดไาม่ต้องการรอสินค้า กรุณาแจ้งชื่อ เบอร์โทร พร้อมสลิปการโอน
เข้ามาทางไลน์ ID : t-i-ger

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ขอเช็ครายละเอียดก่อน และจะทำการรวบรวมรายการโอนทีเดียว

โดยจะให้น้องที่ร้านจัดการโอนคืนให้ ภายในวันจันทร์ที่ 13/3/60

สำหรับผม ผมบริการลูกค้าด้วยใจครับ เงินทองเรื่องเล็กน้อยครับ สิ่งที่สำคัญที่สุด คือ ลูกค้าต้องได้รับสิ่งที่ดีครับ

อย่างไร ต้องขอโทษ สำหรับสิ่งที่เกิดขี้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/2560 [05:08:24] โดย เสือ »
ผมก็โดนครับสั่งไม่เยอะหรอกแต่รอนานมากกกกก  รายละเอียดตาม จขกท. เลย{"message":{"response":"03AI-r6f5qYiuNxYqkwwMNrBtL4zRxYD4xmFVndJgyTjIOHLYr_I0imPT3onWcIoOHRaWbRdpZqB4PfaAN39toE-MRAn9QYDXkllgUA1k79tC3oC6_1XAabjGrhR_pRpNKqDI_ktqW5QUoYR36sFlIx-hCLBQK3Rxv0bhhFztt2umKrA4GSEQphzMFgnIft0W1OzoE4AbBRJNaHYaKYxWjqZ4w-8m7W8vMop-9n85cWMwRXFfCBzov74Tk53hYnHrynSBKCb50tdmZ9y5nW5K_Rcii9HcBknDedOrDVPnEpbc4dIYU_LSuXJW_gaexu_R7_d6C4Z7ST496rsieg5ZJIc4hv0pU2uL6KTmSWJ3njHLyVLkm0_oGkv5zO9Sqw5QbqumVdazLr6YppxgxK5FyCi2RNUTCgK_udw","Lk":120},"messageType":"token"}{"message":{"visible":false,"Dc":null,"we":{"width":0,"height":0}},"messageType":"show_challenge"}
ไปแจ้งความกันเยอะๆนะครับ ผมก็โดนโกงเหมือนกัน คนๆนี้มีประวัติเยอะครับ ใครอยากรู้ข้อมูลส่วนตัวของคนนี้ติดต่อหาผมได้
เอาง่ายๆ นะครับ พี่ List รายการออเดอร์ มาเลยครับ ว่าออเดอร์ในมือมีเท่าไร

แล้วถ่ายรูปของมาโชว์หน่อยครับ

คนอื่นจะได้รู้ว่าไม่ได้หลอกเอาเงินไปหมุนรักษาตัวครับ
"โกง"

เข้าใจตรงกันนะครับ