วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:45:08]

ช่วยแนะนำกรองนอก ที่จะต่อกับชิลเล่อร์ ซึ่งห่างจากขอบบนตู้ปลา 2.5 เมตร หน่อยค่ะ

เพื่อให้ระบายความร้อนได้ ..จึงต้องวางชิลเล่อร์ 90A ห่างจากกรองนอก ออกมาอีก1เมตร ค่ะ
..กรองนอก ห่างจาก ขอบบนตู้ปลา 1.5 เมตร

ทำให้น้ำออกจากชิลเล่อร์ ถึงขอบบนตู้ปลา ไกลถึง 2.5 เมตร

จะต้องต่อกับกรองนอก รุ่นไหนคะ..ตอนนี้ใช้ อีฮาม 2217 กับ 2215 อยู่ค่ะ (ตู้น้ำ 400 ลิตร )

สนใจ Atman ..หรือยี่ห้ออื่นๆก็ได้ค่ะ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
Atman CS-1400 ก็น่าจะพอครับ ถ้าน้ำไหลเบาไปก็ใส่วัสดุกรองที่มันโปร่งๆหน่อยอย่างพวกเซรามิกริงที่มีรูตรงกลาง พยายามต่อสายยางให้สั้นที่สุด หักงอน้อยที่สุดแล้วกันครับ