วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:56:38]

กรอสโซ่จริงกับปลอมดูยังไงครับ อัพเดทผลงานครับ(มือใหม่)

พอดีพึ่งปลูกกรอสโซ่ครั้งแรกครับ เลยไม่รู่ว่ากรอสจิงเป็นแบบไหนเหมือนในภาพป่าว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/2562 [09:14:05] โดย krit2020 »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)

แบบนี้ครับ อันนั้นปลอม กลอสโซ่ไม่มีแบบเมล็ดครับ
สงสัยในรูปคงแบบเพาะเมล็ดใช่มั้ยครับ  สุดท้ายมันจะยืดครับ [smile01]
มันต้องตัดบ่อยหน่อย แต่ข้อดีของแบบเพาะเมล็ดคือต้นใม้มันโคตรอึดเลยครับ ตัดเหลือแต่รากยังไม่ตายเลย
คือเลี้ยงง่ายมาก แต่เบื่อตัดครับ  [lol01]

ผมก็เริ่มต้นจากเพาะเมล็ดนี่แหละครับ ยังถือว่าเป็นใม้ครูของผมอ่ะครับ [smile03]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/03/2562 [20:07:38] โดย GAMMARAY »