วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:35:53]

เลี้ยงมาริโมะในตู้ทะเลที่มีปลา และ ปะการังอ่อนได้ไหมคะ

คือตอนนี้เห็นเด็กๆชอบเลี้ยงมาริโมะกัน แล้วก็ดูกลมๆน่ารักดี เลยอยากสอบถามว่าเอามาเลี้ยงในตู้ปะกาะรังอ่อน ที่มีแต่นีโมสองตัวได้ไหมคะ เค้าจะทำให้ระบบตู้เราเสียไหมคะ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/2565 [21:12:11] โดย jamprince »
น่าจะหมายถึงมอสมาริโมะ มันเป็นพืชน้ำจืดครับ
สาหร่ายมาริโมะ เป็นพืชพื้นเมืองที่พบได้ในทะเลสาบอากัง ในจังหวัดฮกไกโด ประเทศญี่ปุ่น และพบได้ในทะเลสาบมิวัทน์ ประเทศไอซ์แลนด์ เป็นสาหร่ายก้อนกลมๆ เลี้ยงในน้ำจืดหรือน้ำเค็มก็ได้อ่ะค่ะ เด็กๆชอบเลี้ยงกัน รูปภาพตามลิงค์นี้ค่ะ https://hilight.kapook.com/view/94978